Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยมานานละเกี่ยวกับแรม2ยี่ห้อนี้ (ใครเกาะใครดัง?)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยมานานละเกี่ยวกับแรม2ยี่ห้อนี้ (ใครเกาะใครดัง?)

Gskill
    Geil

ชื่อคล้ายกันมากๆ แทบจะลอกกันมาเลย
    มันเลยทำให้ผมเข้าใจไปว่าจะเป็นการจงใจเลียนแบบ อิอิ
    เคยใส่รองเท้าสมัยก่อนไหมครับ สกอลล์ สคูล อะไรทำนองนี้
    ผมก็เลยคิดนะว่าต้องมียี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งจงใจทำให้เหมือน
    ปล.หรือผมคิดมากไปเอง *-*

ผมเห็น Geil มีมาก่อนนะ

Comment

จีสกิล
      กับ
      เกล

ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูเลียนแบบอะไรมากละครับ

เหมือนพวก kington กับ kingmax นั้นละครับ เห้อ... กลุ้มใจแทน อย่าไปคิดมากเลยครับ รกสมองเปล่าๆ

Comment

Originally posted by Lhorn View Post
        จีสกิล
        กับ
        เกล

ผมว่ามันก็ไม่ได้ดูเลียนแบบอะไรมากละครับ

เหมือนพวก kington กับ kingmax นั้นละครับ เห้อ... กลุ้มใจแทน อย่าไปคิดมากเลยครับ รกสมองเปล่าๆ
        kingbox ด้วย

Comment

เดี๋ยวนี้มี kingstom ด้วย
          เคยเห็นใน fwd mail กันหรือเปล่า
          logo หน้าคนแดงเหมือนกันเลย
          ถูกกว่าครึ่งนึง
          แต่กลายเป็นของเลียนแบบมาหลอกผู้ซื้อซะงั้น
          555

Comment

คิดมากไปเองครับ
            ทั้งคู่เป็นของมีคุณภาพ และไม่จำเป็นต้องไปแอบอ้างชื่อใคร
            ถ้าของที่ตั้งใจลอกเลียนแบบ จะราคาถุกๆ คุณภาพต่าๆ

Comment

2 ยี่ห้อนี้เขาคงไม่ได้เลียนแบบกันหรอกนะ ดังทั้งคู่ ดีทั้งคู่
              G.skill ของไต้หวัน ส่วน Geil จาก USA มากันคนละซีกโลกเลยค่ะ

ถ้าจะเลียนแบบก็คง Kingston กับ Kingstom อะนะ

Comment

ดูที่ผลิตภัณ ดีกว่า แทบไม่มีอาไรเหมือนกัน ทั้งสี รูปลัก

Comment

รวมกันซะ เป็น จีสเกล ^^"

Comment

หุหุ มะวานไปเดินตลาด เจอเมม sandisk ลองอ่านดูดีๆ sondisk เฉยเลย

Comment

ใครสายตาไม่ดี ระวัง

Comment

จีสเกลนี่คือ เอา จีสกิล1ตัว จีสตริง1ตัว เอ้ย! เกล1ตัว มาDual กัลหรอ -*-

Comment

Originally posted by vitseed View Post
                          หุหุ มะวานไปเดินตลาด เจอเมม sandisk ลองอ่านดูดีๆ sondisk เฉยเลย
                          กรรมของเวร ทำได้ลงคอ

Comment

Originally posted by vitseed View Post
                            ยี่ห้อลูกดิส

Comment

เคยเจอ SONY กะ SOMY เง้อ.....อ.อออ

Comment

Working...
                              X