Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD Dell 2407 WFP น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by octoder View Post
    เหอๆ เข้ามาอ่านแล้ว หง๋อยไปเลยเรา ส่วนคนรวยอยากได้อะไรก็ต้องได้ เนอะ

ไม่หรอกนะครับ ผมเองก็ไม่ใช่ว่าจะมีเงินอะไรหนักหนา น่าจะเป็นเพราะว่าช่วงนี้ผมประหยัดเงินค่าใช้

จ่ายเรื่องอื่นๆ ลงหมด แล้วเอาไปอัดให้กับคอม น่ะครับ แล้วอย่างที่บอก ตอนแรกกะไว้ 24"

แต่สุดท้ายกลัวใจตัวเองว่าจะไปอยาก 30" อีก เลยไม่อยากเสียเงิน 2 รอบ ก็เลยต้องหาข้อมูล

เกี่ยวกับจอ 30" อีกมากๆเลยละ

ถ้ารวยจริง เค้าไม่มานั่งตั้งกระทู้ถามให้ปวดกะบาลหรอกครับ อยากได้อะไรก็ ซื้อ ซื้อ ซื้อ ซื้อแหลกกกก

ไม่พอใจก็ ขายถูกๆ ไม่ก็ปล่อยไว้เฉยๆ แล้วก็ไป ซื้อใหม่ วนเวียนแบบนั้นแหละ

แต่อย่างผม ถึงจะซื้อของแพงๆ แต่ผมใช้ยาวๆ นานๆ เลยนะครับ ไม่ใช่แค่อยากได้ แล้วแป๊ปๆ ก็เบื่อ

ของมันแพง เงินมันหายาก แถมผมก็ไม่ได้เงินถุง เงินถังอะไร แค่อยากได้ของดีๆ ให้คุ้มกับเงินเท่านั้น

ดังนั้นผมจึงต้อง หาข้อมูลให้เยอะ เยอะ เยอะ เข้าไว้ แล้วก็ คิดให้หนักๆ คิดให้มากๆ ถามคนโน่นที ปรึกษาคนนี้ที

แล้วก็ไปลองเทสกับตัวเองมั่ง ชวนคนอื่นไปดูกับผมมั่ง ในหนังสือเล่มนึงบอกว่า

"ความคิดของมนุษย์ จะเปลื่ยนแปลงไปตามความรู้ที่มี"

มันก็จริงนะครับ ยิ่งรู้มาก ก็ฉลาดเลือกมาก (แถมเปลืองตังขึ้นอีกมาก)

แต่ก็ยังขอบคุณที่ อุส่าห์มาช่วยดันนะครับ
    Last edited by underline; 23 Apr 2007, 03:47:16.

Comment

จะตกแล้ว ดันสักนิด

Comment

ซื้อยังคร้าบ
        ปล. ถ่ายรูปตอนตั้งโต้ะเสร็จแล้วมาไห้ดูด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by deanmadoo View Post
          ซื้อยังคร้าบ
          ปล. ถ่ายรูปตอนตั้งโต้ะเสร็จแล้วมาไห้ดูด้วยนะครับ

วันนี้ HP โทรมาบอกราคาผมแล้วครับ 62,000 บาท รวมภาษีแล้วครับ ประกัน 3 ปี

แต่ต้อง order วางเงิน 20%(อันนี้ไม่มีปัญหา) แต่ที่มันแรงคือ เค้าบอกว่า รอของประมาณ 30วัน!!!!!

โอ้วววววววว แม่เจ้า ลูกช้างอยากได้แล้ว ให้รอจนอ้วกเลย ให้รอนานกว่า เครมสินค้าบางตัวบางยี่ห้ออีก

ถึงตอนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ผมว่าคงจะซื้อ HP แหละครับ เพราะดูแล้วสดใหม่กว่าเพื่อน
          (ผมว่าน่าจะออกมาไม่กี่เดือนมั้ง ใครรู้บอกที)

เจ้า apple ก็อยากได้นะ(ราคามันน่าสอยมั่กๆ) แต่ ถึงอย่างไร apple ก็เปิดตัวจอ cinema 30"
          มาตั้งกะ ก.ค. 2004 จนถึงตอนนี้ผมว่ามันออกมานานมากแล้วละ

แล้วจากการตั้งกระทู้ถามพวกฝรั่งในเวป guru3d ผมตั้งกระทู้แบบนี้เลยนะ
          "ให้จัดลำดับจอให้หน่อย"
          โดยที่มีตัวเลือกให้ 3 ตัว
          dell 3007 wfp-hc 30" (ใจจริงๆไม่ค่อยอยากเอาไปให้เค้าเทียบเพราะว่าเราหาซื้อไม่ได้ )
          hp LP3065 30"
          apple cinema 30"

ลองๆไปดูคอมเม้นเองละกันครับ
          http://forums.guru3d.com/showthread....09#post2232809

จนถึงตอนนี้ ผมก็เสียวเหมือนกันนะครับ เพราะว่าเราไปเทสจอ apple แล้วมัน work แต่เสือกจะไปสั่ง HP

แต่จะทำไงได้ละ ก็เพราะว่า เราหาข้อมูลมาแล้วว่า HP ภาพสว่างกว่า สีดีกว่า ของใหม่กว่า
          Response Time ก็น้อยกว่า และก็ที่สำคัญ มันก็ดันถูกกว่าซะด้วยสิ (ตรงนี้ผมว่าไม่เกี่ยวเท่าไหร่เพราะว่าถ้า สลับราคากันผมก็คงจะเลือกHP อยู่ดีน่ะ)
          HP ถ้าจะแพ้ apple ก็น่าจะแพ้ที่ design กับ ตลาดในไทยละมั้ง
          เรื่องคุณภาพ HP น่าจะกินขาด(เท่าที่หาข้อมูลดู HP ชนะแม้กระทั้งDell) <<พูดถึง 30" นะ (ดูเองคับ)
          http://www.anandtech.com/displays/showdoc.aspx?i=2950

ถึงจะมั่นใจว่าHP ดีกว่าแต่ก็ยังอดเสียวไม่ได้ เพราะยังไม่เคยเห็นกะตาเลย

ถ้าจะซื้อไม่เกินวันศุกร์นี้ ไม่อันใดก็อันนึงละฟะ

ป.ล. ถึงท่าน deanmadoo ถ้าผมสั่งจอHP(ทั้งยังทำให้ผมเกิดกิเลศขยับไปเป็น30") หรืออะไรก็ตามแต่ ผมให้ท่านมาลองเล่นที่ห้องผมเองดีกว่าครับ
          ตามสบายครับ เพราะถ้าผมจะซื้อ HP จริงๆ คนที่จุดประกายให้ผมก็คือท่านนั้นแหละ

***ยังคงต้องการผู้ชี้แนะอยู่นะครับ ตอนนี้เครียดเหมือนกัน***

Comment

จอ 30" นึกสภาพได้เยยคับ ใหญ่ก่าทีวีที่บ้านผมอีก หุหุ

Comment

2จอ เจ้าปัญหาของผม ขณะนี้

Comment

เหอ มี 42+ ออกมาด้วยแฮะกลายเป็นกระทุ้คนรวยไปซะแระ

Comment

คนอื่นคิดยังไงไม่รู้แต่สำหรับผม จอถ้าไม่ได้เห็นตัวเป็นๆก่อนผมไม่ซื้อ แล้วราคาตัวนี้มันไม่ใช่หลักพัน ถ้าเกิดตัวที่ส่งมามีปัญหามีจุดบอดต้องรอตัวใหม่อีกผมไม่เอาด้วย แล้วให้วางเงิน20% เค้ามีแต่ได้ไม่มีเสียไม่มีความเสี่ยง ผมว่าเค้าเอาเปรียบเรามากไปครับ เราเสี่ยงด้านเดียวเลยคิดดีๆนะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

Originally posted by underline View Post
                    ป.ล. ถึงท่าน deanmadoo ถ้าผมสั่งจอHP(ทั้งยังทำให้ผมเกิดกิเลศขยับไปเป็น30") หรืออะไรก็ตามแต่ ผมให้ท่านมาลองเล่นที่ห้องผมเองดีกว่าครับ
                    ตามสบายครับ เพราะถ้าผมจะซื้อ HP จริงๆ คนที่จุดประกายให้ผมก็คือท่านนั้นแหละ
                    โห.. ขอบคุณมากครับ แต่ผมเกรงใจจริงๆ
                    เดี๋ยวเกิดผมตาร้อนยกจอคุณ(ท่าไม่หนักมากอาจเอาคอมคุณไปด้วย)แล้ววิ่งกลับบ้านจะทำไงละครับ

ไม่เป็นไรหรอกครับ คำแนะนำของผมเป็นประโยชน์(ซึ่งนานๆจะเป็นสักครัง)ผมก็โอเคแล้วครับ

ปล. แต่มีรูปหน่อยก็ไม่เลวนะครับ

Comment

หลังจาก ใช้ความพยายามในการหาข้อมูล จอมาหลายๆที่หลายๆเวป

ก็ได้เห็นคลิปวีดีโอ ตอนใช้งานจริงๆ ของจอ HP LP3065 เสียที (จากการลักลอบเข้า youtube)
                      โหลดไปดูเองละกันนะครับ

http://www.gushare.com/File/index.ph...e199b13f27f41f

ป.ล. ความคิดเห็นส่วนตัวของผมคือ ถึงภาพจากกล้องจะไม่ค่อยชัด แต่ภาพจากจอ HP ก็ทำให้ผม
                      ประทับใจได้แล้วละครับ ว่าคุณภาพสมคำร่ำลือจริงๆ (สี+แสงดีกว่า apple ด้วยซ้ำ)

เพราะงั้น ไม่เกินพรุ่งนี้ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ผมจะไปสั่งซื้อละ อิอิ

Comment

ดันสักนิด อึ๊บบบ

Comment

จะตกแว้วว

Comment

เซ็งเรยเงินดันมาวันพรุ่งนี้ เลยต้องเลื่อนการจองไปอีก1 วัน

Comment

ไม่มีใครช่วยดันเลยแฮะ แต่ไม่เป็งไรคับ ผมดันเอง

Comment

Originally posted by underline View Post
                                จริงครับ ทาง malay ไม่ยอมผลิต ตัวที่ใหญ่กว่า 24" ก็ไม่รู้ทำไมนะ -*-

แล้วถ้าเป็น 2407 wfp แบบประกัน 5 ปี + ลำโพง ท่านbird สามารถขายได้ราคาเท่าไหร่ครับ

อยากรู้ครับ เพราถ้าเกิดผมจะซื้อ 24" จะซื้อ แบบประกัน 5 ปี+ลำโพง(ของdell)

ป.ล. ใครพอจะทราบ ว่าเจ้า dual-dvi ของเจ้าจอ HP มันมีไว้ทำอะไร ก็บอกหน่อยนะครับ
                                แวะ Confirm ให้นะครับ สำหรับ DELL 2407WFP ที่สั่งจาก DELL (THAILAND) เป็น Rev.04 (ล่าสุด) นะครับ สำหรับราคาก็ตาม Link นี้เลยนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...122#post507122

สำหรับ Model 27" และ 30" ยังไม่มี Line การผลิตใน Asia Pacific นะครับ คิดว่าตลาด Zone นี้ยังไม่เป็นกลุ่มเป้าหมายเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                                X