Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียงปิ๊ปตอนเปิดคอม ดังเป็นจังหวะตลอดไม่หยุด หมายถึงอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียงปิ๊ปตอนเปิดคอม ดังเป็นจังหวะตลอดไม่หยุด หมายถึงอะไรครับ

เสียงปิ๊ปตอนเปิดคอม ดังเป็นจังหวะตลอดไม่หยุด ลองรอนับดูแล้ว20ทีผ่านไปยังไม่หยุด
    มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ

ผมได้ลองถอดแรม การ์ดจอ ถ่านไบออส มาทำความสะอาด และขยับถอด-เสียบสายต่างๆ
    หมดแล้ว ก็ยังไม่หาย รบกวนช่วยแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

แรม อาจจะเสียนะคับ

Comment

ต้องบอกว่าจับหวะแบบไหนครับ

เพราะ ต้องวิเคราะอาการที่จังหวะอะครับว่ามัน ไม่เจอ hardware ตัวไหน

Comment

ดัง ปิ๊ป../ปี๊ป../ปี๊ป.. แบบนี้ไปเรื่อยๆครับ ไม่หยุดเลย

ขอบคุณครับ

Comment

BIOS แต่ล่ะยี่ห้อ ก็จะดังไม่เหมือนกัน

แต่ส่วนใหญ่ แรม กัีบ การ์ด จอครับ

Comment

ขอบคุณครับ ล่าสุดมีท่านนึงแนะนำให้เปลี่ยนคีย์บอร์ด แต่ก็ยังไม่ได้ครับผม

Comment

ถ้าดังๆติดๆ ตลอด ยาวๆ ผมว่าน่าเป็นที่ supply นะครับ
              ถ้าดังถี่ๆ นี่น่าเป็น MB อะถุกแร้วครับ

ต้องลองฟังดุอ่ะครับ บอกไม่ถุก

Comment

แล้วแต่ไบออส Award หรือ AMI ดังไม่เหมือนกัน...

Originally posted by minione View Post
                ดัง ปิ๊ป../ปี๊ป../ปี๊ป.. แบบนี้ไปเรื่อยๆครับ ไม่หยุดเลย

ขอบคุณครับ
                เป็นเสีียงของ award อาการที่เป็นไปได้ก็มี PSU/เมนบอร์ด/แรมเสียครับ

Comment

Originally posted by mummymax View Post
                  ถ้าดังๆติดๆ ตลอด ยาวๆ ผมว่าน่าเป็นที่ supply นะครับ
                  ถ้าดังถี่ๆ นี่น่าเป็น MB อะถุกแร้วครับ

ต้องลองฟังดุอ่ะครับ บอกไม่ถุก

เพิ่งรู้ว่า PSU ไม่ดีก็ดังด้วย-*-

Comment

เสียงแบบนี้มันการ์ดจออะครับ

ต้องขยับให้มันแน่ ๆ อะครับ

Comment

Working...
                    X