Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Corsair450W vs Enermax460W

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมเชียร์ corsair

Comment

ตั้งแต่ใช้มา CoolerMaster ผมชอบสุดครับ
      เทียบตังต่อประสิทธิภาพแล้วผมว่าเจ๋งกว่า อีเนอร์แมกซ์

แต่ถ้าเลือก2ตัวที่ว่า ผมว่าพอกัน
      อันไหนถูกกว่าเอาอันนั้นครับ

Comment

Originally posted by papababa View Post
        ตั้งแต่ใช้มา CoolerMaster ผมชอบสุดครับ
        เทียบตังต่อประสิทธิภาพแล้วผมว่าเจ๋งกว่า อีเนอร์แมกซ์
        +1 ชอบเหมือนกัน แต่ทำไมคนไม่ค่อยใช้CMนะ

Comment

ถ้าระหว่าง Enermax กับ Corsair >> เชียร์ Corsair ครับผม
          Enermax ต้องไปเล่นตัว Liberty ขึ้นไปครับ ต่ำกว่านั้นมีแต่ราคาโฆษณาครับ ใช้จริงไม่เท่าไหร่สู้อีกหลายๆแบรนด์ที่ราคาระดับเดียวกันไม่ได้

Comment

ถ้าสองตัวนี้ผมเลือก corsair นะครับ ถึงจะเป็นรุ่นเล็กๆ แต่ทำโรงานเดียวกับรุ่นใหญ่ๆเลย Corsair Oem จาก บริษัท CWT แล้วบริษัทนี้ทำให้หลายยี่ห้อมากครับ ที่เล่นกันโหดๆได้สบายๆ

เคยเล่นกับ ตัว HX620 Watts เทส3DMark กับ 4870x2 สองตัวแล้วก็ Q6600@4.0 Ghz สบายๆเลย
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

เรือใบ อีกเสียงครับ

Comment

กด Enermax ไปครับ

Comment

เรือใบดิ

Comment

Originally posted by scops View Post
                    ซื้อเป็น Delux 500W 50A ยังจะดีซะกว่าไม่เกิน 1700 บาท จ่าย 90-99% เรียกว่าวัตเต็มก็ได้เลยถูกด้วย สวยด้วย พัดลมก็มีให้ตัวใหญ่เหมือนกับยี่ห้ออื่นๆละครับ

แต่ถ้าชอบ Brand เวอร์ๆก็ซื้อไปเถาะครับประเป๋าตังของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนนนนน ^^
                    จริงเหร้อ
                    อย่าไปเชื่อ ตัวหนังสือที่มันแปะข้างกล่องมาก

ซื้อมางัดฝาดูใส้ในดูครับ แล้วจะรู้เอง

Comment

Enermax อีก 1 เสียงคับ ใช้อยู่ปีกว่าแล้วยังไม่มีปัญหา

Comment

ชอบโจรสลัด

ชื่อเท่ดี

อิอิ

Comment

ictuer ทางเลือกใหม่ นะครับ

Comment

deluxวัสดุเกรดไม่ถึงของแบรนด์ครับ
                            2ตัวนี้ เลือกCorsair ไปครับ
                            เหตุผลคือค่าไฟครับ Enermaxกว่าจะได้80+ มันต้องเป็นรุ่นสูงๆแล้วอย่าง Modu82+ ราคาแพงมาก

Comment

Enermax อีก หนึ่งเสียง ครับ ประสบการตรง สาม เครื่องที่ผ่านมา ครับ

Comment

Working...
                              X