Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งสมัคร รบกวนช่วยดูหน่อยค่ะ @^-^@

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งสมัคร รบกวนช่วยดูหน่อยค่ะ @^-^@

สวัสดีค่ะพี่ๆ นู๋ครีมค่ะ
    คือแบบว่าปกตินู๋จะมาแอบอ่านกระทู้อยู่บ้างแต่ไม่ได้สมัครเป็นสมาชิกซะที วันนี้ก็เลยเพิ่งสมัคร
    มาขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ^^ คือนู่ก็เล่นคอมมานานละค่ะ แต่ก็เล่นแบบธรรมดาๆ จนตอนนี้เครื่องอีแก่ที่บ้านเริ่มจะงอแงหนัก 3วันดี 4วันมะติด นู๋ก็พอที่จะลงโปรแกรมกะเปิดเครื่องมา งัดๆแงะๆเป็นนิดหน่อย พอดีช่วงนี้ทำงานพิเศษมาระยะนึงได้ตังมาก็กะว่าอยากจะได้เครื่องใหม่ ทีนี้ล่ะค่ะ ความคิดชั่วร้ายก็บังเกิด .. โฮ๊ะ ๆ ๆ (เสียงหัวเราะ นังมารร้าย) นู๋กะว่าจะซื้อมาลอง overclock ดูซะหน่อยแต่ของดีๆแต่ละอัน ราคาเห็นแล้วก็~ปรี๊ด...ดด เหลือเกิน นู๋ก็เลย ค่อยๆเก็บตังซื้อมาทีละอย่าง ล่าสุดนี่เพิ่งไปไปซื้อ เมนบอร์ดมาค่ะ ก็กะว่าสิ้นเดือนนี้คงจะเป็นรูปเป็นร่างได้ เพราะจะได้เงินสิ้นเดือน+กับซองแดง อิอิ

อยากจะให้พี่ๆช่วยดูหน่อยค่ะว่า ของที่ยังขาดอยู่ควรจะเป็นตัวไหนดี ที่นู๋ดูไว้มันใช้ได้รึเปล่าคะ
    1. CPU กะว่าจะใช้ INTEL E8400 ค่ะ (เห็นราคามันถูกกว่า E8500 / Q8200 เกือบพันแนะ)
    2. VGA XFX 9600 GT (ชอบซิ้งมันอ่ะค่ะ ดูดีกว่าแบบธรรมดาเยอะอยู่ ของซิลแมนมั๊งคะ)
    3. เคส Termaltek V9 (มะมีเหตุผล ไม่รู้ตัวจริงดีรึเปล่า แต่เห็นในรูปละสวยค่ะ ^^V)
    4. สารพัดไฟในเคส อยากได้เป็นโทน ส้ม/ฟ้า เอ...รึจะเป็น ฟ้า/เขียว ดี ใครมีรูปเคสสีโทนแบบนี้ช่วยลงให้ดูหน่อยนะคะ Power นู๋ 460 W จะใส่ไฟได้เยอะมั๊ยคะ (Harddisk 2 ตัว)

ส่วนของที่ซื้อ(และไม่ได้ซื้อ)มาแล้วนะคะ ตามนี้เลยค่ะ
    1. Ram DDR2 Geil EVO ONE LC4 2GB

2. Power Supply Enermax 460W (อันนี้ไปจิ๊กพี่ IT ที่บริษัทมาค่ะ อิอิ)

3. ซิ้งพัดลม CPU XIGMATEK Achilles (ดูแล้วสวยค่ะ ไม่มีเหตุผลอีกแล้ว =__= )

4. Mouse Microsoft SIDEWINDER X5 (จับฉลากได้ตอนปีใหม่ อันใหญ่มาก ดูท่าจะใช้ลำบาก แต่ของฟรีก็เอาไว้ก่อนค่ะ ^^)

5. MainBoard DFI LanParty DK P45-T2RS Plus (แทบหมดตัวกะอันนี้เลย >_< เจ๊คนขายน่ารักมากค่ะ คุยกันเองดี ร้าน SAVEWAY)

หมดละค่ะ (ทั้งรูป ทั้งตัง T^T )

ขอบคุณทุกคำแนะนำค่ะ ไว้เป็นรูปเป็นร่างละจะเอามาให้ดูอีกทีนะคะ

นู๋ครีม แหล่มสุด ๆ

เจิม....แจ่มมากครับ ผมหมายถึง น้องครีมนะ.......
    Last edited by maxx2007; 23 Jan 2009, 00:38:28.

Comment

แหล่ม คับ เล่นลื่นๆๆๆ หุหุ

Comment

ให้แนะนำอะไรครับที่มีอยู่ก็ลงตัวอยู่แล้ว แรงกว่าชาวบ้านทั่วๆไปใช้ด้วยซ้ำครับ

Comment

+1(เดาเอาเองนะว่า+อะไร)

Comment

ว้าว...ของแรงทั้งนั้นเลย...
            แต่การ์ดจอลองดูตัวอื่นมั้ยครับ...
            เด๋วคนต้องล้นหลามแน่กท.นี้....อิอิ

Comment

ไม่น่าเอารูปมาล่อเล้ย

Comment

ช่วยเชียร์ เยี่ยมยอดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ให้แนะนำอะไรครับที่มีอยู่ก็ลงตัวอยู่แล้ว แรงกว่าชาวบ้านทั่วๆไปใช้ด้วยซ้ำครับ
                  คืออยากให้ช่วยดูน่ะค่ะว่า ในส่วนที่เหลือ ยังไม่ได้ซื้อมันเหมาะรึเปล่ากับของที่ซื้อมาแล้ว
                  ควรเพิ่มตังอีกหน่อยซื้อรุ่นสูงขึ้นจะคุ้มกว่ามั๊ยระยะยาว หรือว่ามันดี-ไม่ดียังไงน่ะค่ะ
                  ที่เหลือยังไม่ซื้อก็มี
                  CPU กะว่าจะซื้อ E8400
                  VGA XFX 9600 GT
                  เคส Termaltek V9

ละก็พวกไฟสีที่ติดในเครื่อง กินไฟเยอะมั๊ยคะ Power 460W จะติดได้ขนาดไหน ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

Comment

ENERMAX 460

E8400
                    GF9800GT 5000
                    CASE แบบนี้ 1100 บาท เอาเงินไป่ใส่ที่อื่นที่ควรต้องใส่ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเคชยี้ห้อครับ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370054

Comment

ว่าแต่ใช้จอตัวไหนกี่นิ้วล่ะครับ...

Comment

Originally posted by -NuCre@m- View Post
                        คืออยากให้ช่วยดูน่ะค่ะว่า ในส่วนที่เหลือ ยังไม่ได้ซื้อมันเหมาะรึเปล่ากับของที่ซื้อมาแล้ว
                        ควรเพิ่มตังอีกหน่อยซื้อรุ่นสูงขึ้นจะคุ้มกว่ามั๊ยระยะยาว หรือว่ามันดี-ไม่ดียังไงน่ะค่ะ
                        ที่เหลือยังไม่ซื้อก็มี
                        CPU กะว่าจะซื้อ E8400
                        VGA XFX 9600 GT
                        เคส Termaltek V9

ละก็พวกไฟสีที่ติดในเครื่อง กินไฟเยอะมั๊ยคะ Power 460W จะติดได้ขนาดไหน ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
                        cpu แจ่มแล้ว เน้น EO
                        vga ลองหาพวก XFX 8800GT มือสอง อิอิ
                        ส่วน psu ก็เป็นไปได้ เล่น ICUTE 650W.....
                        มาแบบมีสาระั บ้าง

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          ENERMAX 460

E8400
                          GF9800GT 5000
                          CASE แบบนี้ 1100 บาท เอาเงินไป่ใส่ที่อื่นที่ควรต้องใส่ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องเคชยี้ห้อครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=370054
                          พี่เก็บสายเรียบร้อยจังเลยค่ะ แทบไม่เห็นสายเลย
                          มีเทคนิคยังไงบ้างคะ บอกหน่อยได้รึเปล่าเนี่ย =___=

Comment

หาหมวกใส่กันไว้ยังเอาไม่อยู่ แต่ยังไงก็รักน้องเพ็ญริน(น้อง45nm) 555+

Comment

เลือกเคชไงครับ

สำคัญที่สุดถ้าจะให้มันมองแทบไม่เห็นสาย ก็ต้องเลือกใส้ในของเคชครับ

Comment

Working...
                              X