Announcement

Collapse
No announcement yet.

ืram npc 1g/400 ddr

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ืram npc 1g/400 ddr

คือไม่ต้องการของแรงครับ จะเอาปริมาณ ram npc 1g/400 ddr1 เดี๋ยวนี้มันยังเลือกบอร์ดอยู่หรือเปล่า ใครใช้อยู่รบกวนหน่อยครับ จะเอามาอัพเครื่องที่ร้าน (ทำกราฟริก พวกphotoshop)

แรมไม่เลือกเมนบอร์ดหรอกครับ
    ------------------------
    แต่เมนบอร์ดซิครับที่เลือกแรม

Comment

ใช้กับM/B ที่ใช้chip INtel ไม่ได้ครับบ

Comment

แล้ว พวก nforce 2 นี่จะมีปัญหาไหมครับ

Comment

เคยใช้ NCP512 กับบอร์ดโซเทค nforce2 ไม่มีปัญหา

Comment

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

Comment

nforce 2 ไม่เคยเจอปันหาเกี่ยวกับแรมเรยครับ เคยเอาคอมเพื่อนมาซ่อมเอาแรมเพื่อน+แรมผมทั้งหมด 3ยี่ห้อ ยังดูอัลกันเรยครับ
              แต่ถ้าให้ชิพตัวนี้ หาซิงค์เล็กๆมาติดให้มันหน่อยก็ดีครับ ร้อนมากๆเลย

Comment

Originally posted by KAJUE View Post
                คือไม่ต้องการของแรงครับ จะเอาปริมาณ ram npc 1g/400 ddr1 เดี๋ยวนี้มันยังเลือกบอร์ดอยู่หรือเปล่า ใครใช้อยู่รบกวนหน่อยครับ จะเอามาอัพเครื่องที่ร้าน (ทำกราฟริก พวกphotoshop)
                เคยซื้อมาแล้วใส่บอร์ดอินเทลไม่ได้ครับ ใส่ได้แต่ SIS แต่เมื่อต้นปี06นะ
                ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังเหมื่อนเดิมอยู่มั้ย แนะนำให้หายี่ห้ออื่นเถอะครับ
                มันเรื่องมากก็อย่าไปใช้มันเลย

Comment

ไม่เห็นมันจะมีปัญหาอะไรนะครับ
                  ของผม 2GB ใส่กับ E4500+Q965 มันก็ของอินเทลนิครับ
                  ที่บอกว่าใช้กับชิฟอินเทลไม่ได้
                  ถามจริงเหอะครับ
                  เคยใช้ป่าว
                  ไม่ใช่เอาแต่พูดความรู้มีแต่ไม่เคยลองมันก็เท่านั้นละครับ

Comment

Originally posted by mcstarzero View Post
                    ของผม 2GB ใส่กับ E4500+Q965 มันก็ของอินเทลนิครับ
                    ที่บอกว่าใช้กับชิฟอินเทลไม่ได้
                    เคยใช้ป่าว
                    ไม่ใช่เอาแต่พูดความรู้มีแต่ไม่เคยลองมันก็เท่านั้นละครับ
                    เจ้าของทู้ เขาใช้ i7 + ddr3 บัส 2000 ไปเเล้วมั้งครับ

Comment

Originally posted by mcstarzero View Post
                      เคยใช้ป่าว
                      ก่อนทำอะไรลงไป ยั้งคิดและตั้งสติให้ดีๆ จะได้ไม่ผิดพลาด

ปล.แหกตาดุ Rep.บน ว่าโพสไว้เมื่อวันที่เท่าไร เดือนอะไร ปีอะไร

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า โง่ อย่าอวดฉลาด
                      Last edited by BoM; 20 Apr 2010, 11:10:43.

Comment

Working...
                      X