Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเอาcpu แช่น้ำมันจะพังไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แช่น้ำหุหุ ผมเคย ขัด cpu แล้วล้างน้ำนะแค่ผ่านๆ ยังใช้งานได้ดี แต่แฉ่ นี้ไม่รู้

Comment

แช่ได้ครับแต่ตอนเอาขึ้นมาต้องตากให้แห้งสนิทมากๆ ถ้าให้ดี ใส่ถังข้าวสาร 1 คือ เปิดติดครับไม่มีปัญหา
      อย่าว่าแต่ CPU M/B ก็แช่มาแล้วครับเอา ซันไล ถูกด้วยไม่พังต้องทำให้แห้งครับ

Comment

อยากได้ Q6600 มั่ง จัง

T^T

Comment

คนเรา เห้อ สงสารพ่อแม่อ่ะ มีลูกแบบนี้

Comment

Originally posted by vitseed View Post
            คนเรา เห้อ สงสารพ่อแม่อ่ะ มีลูกแบบนี้

Comment

เด็ก อาจจะไม่รู้ ถึงผลกระทบก็ได้ ครับ

ใจเย็นๆ ๆๆ

Comment

Originally posted by somdejati View Post
                แช่ได้ครับแต่ตอนเอาขึ้นมาต้องตากให้แห้งสนิทมากๆ ถ้าให้ดี ใส่ถังข้าวสาร 1 คือ เปิดติดครับไม่มีปัญหา
                อย่าว่าแต่ CPU M/B ก็แช่มาแล้วครับเอา ซันไล ถูกด้วยไม่พังต้องทำให้แห้งครับ
                ป๊าดดด....เมพขิงๆ

Comment

เอา LN2 ราดลงไปก็ยังไม่เจ๊งเลย

ลองเอา CPU ไปแช่ในน้ำให้ชุ่มแล้วน้ำซึมเข้าไปให้หมดก่อนนะครับ

เสร็จแล้ว ก็จับ CPU ที่แช่น้ำไว้แล้ว หย่อนลงไปในถัง LN2 ครับ แช่ทิ้งไว้ซักวันนึง

โอกาสจะเจ๊งก็มีสูง แต่โอกาสรอดก็ยังมี อิอิ
                  sigpic
                  -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                  -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                  งดแรงชั่วคราว

Comment

คิดว่า เเช่ค้างอาจจะพังมั้ง ถ้าผ่านๆ เเล้วเป่าให้เเห้งก้ออาจจะ รอด

เเต่ถ้าทำจริง นี่...ไม่รุ้จะพูดไง อนาคตมันจะเผาบ้านเอาประกันป่าวหว้า - -*

Comment

อย่าเอาไปแช่น้ำเลย เลียแมร่งเลย! ถ้าพังยังเอาไปเครมได้ ไม่พังก็เอาไปอมเล่นซักครึ่งวัน แบ่งเพื่อน อมเล่นด้วยก็ได้ เดี๋ยวมันก็พัง

Comment

ฮิฮิ

Comment

แช่น้ำ ถ้าไม่เปิดไฟ ก็ไม่น่าจะพังคับ แต่ต้องปล่อยให้มันแห้งสนิทจิงๆ แล้วค่อยเปิด น่าจะใช้ได้ แบบมือถือ ตกน้ำอะคับ..อิ..อิ

Comment

อยากเปลี่ยน q6600 เป็น e1200 หรือต่ำกว่านั้นสินะ

Comment

Originally posted by goddog View Post
                              เห็นลายเซ็นท่านแล้ว อึ้งไป 3 วิ

แม่เจ้า!! น่ารักกว่านี้มีอีกไหมเนี่ย

ปล. ลืมไปเลยว่าจะโพสตอบกระทู้ว่าอะไร
                              เพื่อนผมเองครับไม่ใช่ใครที่ไหน 555+ เดี๋ยวไม่บอกก่อนจะพาล

นึกไปว่เาป็นดาราหนัง AV ไปล่ะแย่เลย

Comment

Originally posted by Wanartit View Post
                                เพื่อนผมเองครับไม่ใช่ใครที่ไหน 555+ เดี๋ยวไม่บอกก่อนจะพาล

นึกไปว่เาป็นดาราหนัง AV ไปล่ะแย่เลย

อันตัวผมก็ไม่เท่าไหร่ ไม่สูงไม่ต่ำ ไม่ดำไม่ขาว หน้าตาพอประมาณ การงานมั่นคง

หัวไม่ล้าน ตาไม่ตี่ มีพุงนิดหน่อยตามกระแสและแฟชั่น พอได้คลึงมันๆหนุนนอนฝันสบายดี

ถ้าตีมาตรฐานชายไทยไว้ที่ 10 ละก้อ 7.5 ผมว่าไม่มีปัญหาถ้ายัยม้า อรนภา มาให้คะแนน

แต่ติดนิดเดียว ดันมีเมียแล้วนี่สิ เฮ้ออออออ

ปล. ไม่รู้แหะว่าจะเสียรึเปล่า แต่เมียผมเวลามันล้างกะทะไฟฟ้า มันแช่ลงไปล้างทั้งกะทะเลย

ตากทิ้งไว้มันก็เอามาใช้หน้าตาเฉย ไอ้เราก็ลุ้นวันที่กะทะไม่แห้งสนิทอยู่ อิอิ

Comment

Working...
                                X