Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามข้อมูล Seagate 1.5TB คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันจะเหลือหรอครับ เรื่องเสียงจานหมุนเนี่ย

เทคโนโลยีการผลิตเหมือนๆกัน ผมว่าหนีไม่พ้นหรอก

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
      มันจะเหลือหรอครับ เรื่องเสียงจานหมุนเนี่ย

เทคโนโลยีการผลิตเหมือนๆกัน ผมว่าหนีไม่พ้นหรอก
      WD 640aaks ผมมี4ตัว ไม่มีเสียงเลยคับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
        WD 640aaks ผมมี4ตัว ไม่มีเสียงเลยคับ
        เช่นกันครับ

WD เสียงเบาทั้ง 5 ตัวเลย

Comment

ผมก็ใช้ รุ่น st31500341as ตอนเปิดและปิดเครื่องมีเสียงดังแกรกๆน่าตกใจเลยครับซื้อมา06-2009 ประกัน DCOM หมาเลขซีเรียว 9VS1KV25 ดังเฉพาะตอนเปิดและปิดเท่านั้นโทรถามทางDCOMได้คำตอบมาว่า "ไม่เสีย ดังเป็นบางลูกคือการเคลื่อนตัวของหัวอ่านไม่มีปัญหาการใข้งานแต่อย่างใดครับ" HDลูกใหญ่มีเสียงดังบอกเราว่าปรกติ เลยทำใจใช้โหล Bit ให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย ...............เซ็งแต่ก็ทำใจ......(ซื้อคราวหน้าสงสัยต้องเปลี่ยนค่ายซะแล้ว)
          Last edited by msttsalk; 30 Dec 2009, 07:16:34.

Comment

Working...
          X