Announcement

Collapse
No announcement yet.

BZ700W มีเสียงจึ้ๆ ผิดปกติหรือป่าวครับ เซียนบอกหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BZ700W มีเสียงจึ้ๆ ผิดปกติหรือป่าวครับ เซียนบอกหน่อย

Tagan BZ 700W มีเสียงจึ้ๆ ตอนแรกผมก็ไม่ได้ใส่ใจหรอก ใช้มานานและ มันเป็นอารัยทำไมร้องจี้ๆ นานๆเป็น บางวันก็ไม่ร้อง
    แต่ใช้งานปกติ oc ใช้งานตลอด
    Last edited by leam5000; 5 Jan 2009, 18:41:06.

เงียบๆๆ

Comment

จากประสบการณ์ของผม พอสรุปได้มั่วๆ 2 แบบครับ 1. มีขยะทางไฟฟ้าปะปนเข้ามาเยอะ จนวงจรกรองกระแสทำงานหนักเกินตัวจนขดลวดสั่น 2. ขดลวดที่แปลงไฟพันไม่แน่น(จำชื่อเรียกไม่ได้)

Comment

- - ซะงั้น

Comment

ของผมก็มีครับเสียงจี่ๆ อ่ะ เป็นบ่อยมากครับผม

(เคสท่านเหมือผมเลยครับ)

Comment

ผมไม่เคยได้ยิน เพราะ พัดลมดัง ฮ่าๆๆๆ

Comment

แสดงว่าเป็นของแท้

Comment

มีพวกสงสัยปกติ

Comment

เท่าทีี่่เคยใด้ยินมา เป็นหยั่งงี้กันส่วนมากล่ะครับ ดังแค่จี่ๆ
                  แต่ถ้า ฟรุ๊บ! ฉี่~... ( กลิ่นตุๆ ) อันนั้นไม่ไช่แล้วครับ

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                    เท่าทีี่่เคยใด้ยินมา เป็นหยั่งงี้กันส่วนมากล่ะครับ ดังแค่จี่ๆ
                    แต่ถ้า ฟรุ๊บ! ฉี่~... ( กลิ่นตุๆ ) อันนั้นไม่ไช่แล้วครับ
                    เคยนะกับ ดีเทค 5 5

Comment

เป็นเรื่องปกติครับ แต่ใช้งานไม่มีปัญหาใดๆ มีแค่เสียงจี่ออกมาเป็นระยะ ใช้ BZ700 เช่นกัน ก็มีเสี่ยงจี่บ้าง

Comment

series BZ มันจี่ๆทุกตัวเลยไหมเนี้ย เพื่อเป็นการแสดงตัวตนประจำรุ่นว่าของแท้ต้องมีเสียง จี่ๆๆ

Comment

`555 ของแท้ต้องดังครับผมใช้ BZ600

Comment

555 ตามนั้นเลยของผมก้อดัง
                            แต่มันดังบ้างไม่ดังบ้างแต่ก้อยังใช้งานได้ปกติ

Comment

ผมใช้ BZ600 ก็ไม่มีเสียงนะ

Comment

Working...
                              X