Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามการ์ดจอที่ใช้กับจอ 22" wide screen ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามการ์ดจอที่ใช้กับจอ 22" wide screen ?

พอดีกำลังจะซื้อจอ 22" wide screen ที่มี HDMI อยู่นะครับ แต่ตอนนี้ใช้การ์ดจอ Asus 3650 Top 256mb อยู่ แต่คุ้นๆ เหมือนว่าเคยเห็นมีคนโพสบอกว่า ram การ์ดจอต้อง 512 ขึ้นไป ผมกะใช้เล่นเกมส์ PES2009 แล้วก็ดูหนัง ทำงานทั่วๆ ไปหละครับ รบกวนทุกท่านแนะนำการ์ดจอที่เหมาะกับการเล่นเกมส์แบบ Native Resoluton หน่อยครับ แบบที่กินไฟน้อยๆ ก็ดีครับ ไม่ต้องแรงเวอร์นะครับ

ขอบคุณความคิดเห็นทุกท่านครับ

ผมใช้ Samung 22นิ้ว กับ 9600GT 1กิก อ่ะครับ

Comment

gigabyte-4670 ครับ รู้สึกว่ามันจะมี hdmi บิวอินมาให้เลย ดูน่าจะแจ่มดีครับ ราคา 2,850 (jedi)

Comment

เมื่อก่อน
        ผมใช้
        GF FX5200 128MB DDR 64bit
        กับจอ 19นิ้วทุกอย่างลื่นดีครับ(ตอนไม่เล่นเกมนะ)
        เล่นเกมลื่นก็ DOTA SF Audition เกมออฟไล(ที่กินกราฟฟิค)คือกระตุกทุกเกม และค้างเกือบทุกเกม(สำหรับกราฟฟิคสูงมากเช่น crysis)

Comment

ดัน

Comment

ผมใช้ 4870*2 กับ samsung T220
            กับ 4850 กับsamsung 2233gw

Comment

Working...
            X