Announcement

Collapse
No announcement yet.

ประกัน Advice , AServ ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อาจจะไม่ดีสำหรับหลายๆคน แต่ ก็หาที่ดีกว่านี้ยากแล้วเ้ช่นกัน

ปล.สำหรับคนต่างจังหวัดนะ

Comment

ก็ลองดูนะครับ มีทั้งดีและไม่ดี ทุกที่

Comment

ไม่รู้ดี หรือ ไม่ดี ผมเอาแรม NCP 512/400 ไปเคลมที่ Advice ชั้น 4 อิมสำโรง ตั้งแต่วั้นที่ 7/6/2010
        ป่านนี้ยังไม่ได้ของเลยครับ
        Last edited by WIN-WIN; 9 Jul 2010, 09:32:46.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ดูประกันครับ ว่าของอะไรบ้าง เช่น synnex com7 แบบนี้ซื้อได้ อย่าเอาของที่ประกันร้าน
          ตามนี้ครับ เครมของร้านไม่มีคำว่าของใหม่ส่วนใหญ่เป็นของเวียน

Comment

ผมเอา M/B Asrock P4i65G ไปเคลมเองที่ ศูนย์ใหญ่ตรงพัฒนาการ นั่งรอไม่ถึงชั่วโมงได้ของใหม่เลย ตอนนั้นพอดีมีของอยู่พอดีเลยครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              ดูประกันครับ ว่าของอะไรบ้าง เช่น synnex com7 แบบนี้ซื้อได้ อย่าเอาของที่ประกันร้าน
              ตามนั้น DCOM กับ จอประกันศูนย์ด้วย

Comment

เคลมการ์ดจอ 3เดือนละยังไม่ได้ สงสัยจะรอให้ประกันหมดก่อนมั้ง

Comment

ซื้อบอร์ด Asrock A780GM 128MB ที่แอดไวซ์ งามวงศ์วาน

เคลมที่เซียร์ ใช้เวลารวมไปอาทิตย์ครึ่งครับ

อีกทีก็ของแฟนเก่า HDD Hitachi ใช้เวลาเคลม 5 วัน

Comment

มันก็ขึ้นอยู่กับว่ามีของหรือไม่มีของที่ศูนย์ใหญ่นะครับ

Comment

แล้วทำไมทิ้งให้ลูกค้ารอเป็นเดือน ๆ ใช้เวลาส่งของให้ศุนย์ย่อยนานขนาดนั้นเลยเหรอ

Comment

ผมเป็นคนนึงที่ยังหวั่นๆกับ Aserv TheSystem เพราะผมอยู่ต่างจังหวัดมันหาของยากเกรงว่าถ้าสั่งเองแล้วของที่ได้มามันจะไม่ตรงสเปคที่เราต้องการข้อมูลอาจจะมคลาดเคลื่อนบ้างเลยจำใจต้องเอา

ที่เคลมมาช้าสงสัยรอของเวียนอยู่

Comment

อยู่ใกล้ๆแอดไว หน้าปากซอยเอง เรื่องเคลม เคลมไม่นาน แต่เคลมบ่อย
                          ถ้าการ์ดจอโนเมม นี่รอเป็นเดือน ได้กลับมาไม่ใช่ว่าจะใช้ได้นาน เสียอีกแล้วเคลมไปเหอะ 3 4 รอบ ขอบอก

Comment

แรมผมเคลมไปเป็นเดือน พอโทรไปถามได้คำตอบว่าทางโรงงานไม่ส่งของมาให้ ยังไม่รู้จะได้เมื่อไหร่

Comment

วันศุกร์ที่ผ่านมา ตรงกับวันที่ 5 กุมภา 2554 เอาการ์ดจอไปเคลมที่ advice งามวงศ์วาน เดินเข้าไปครั้งแรก งง จะไปตรงไหนหว่า พนักงานทำงานกันอย่างขะมักเขม้น นั่งเงียบกันหมด จะถามสักคำหน่อยก็ไม่มี หน้าบึ้งตึงกันทุกคน โอเค เข้าไปถามเองก็ได้วะ "เอาการ์ดจอมาเคลมครับ" พนักงานตอบว่า "เคลมอยู่ชั้น 2" แหน่ะมันมีหลายชั้นเว้ย ก็เดินขึ้นไปชั้น 2 เห็นโต้ะว่างก็เดินเข้าไปเลย ช่อง 1 "เอาการ์ดจอมาเคลมครั้บ" ก็วางการ์ดจอลงบนโต๊ะ พนักงานก็ถามเลขลูกค้าหรืออะไรนี่แหละ จะมีได้ไงละเพิ่งเคยมา ต้องลงมาเปิดเลขลูกค้าข้างล่างอีก เคยเคลมของ Dcom ไม่เห็นต้องเป็นสมาชิกเลย ในความรู้สึกคือ มันยุ่งยากว่ะ เสร็จแล้วก็ขึ้นไปชั้น 2 อีกครั้ง พนักงานก็ตรวจดูสินค้า ก็บอกมาอีกว่า "สินค้านี้ไม่ได้เป็นของประกันที่นี่นะ" อ้าวเห้ย งง เลย ก็มันของ A-Serv นี่ มันต้องเลือกที่เคลมด้วยหรือ หรือว่าซื้อมาจากร้านที่ พันทิพย์ประตูน้ำก็ไปเคลมที่โน้น ไม่ใช่มั้งมันไม่ถูกต้องละ พนักงานก็คีย์ข้อมูลของเขาไป พอปริ้นใบรับเคลมเสร็จ พนักงานก็บอกว่า "อีก 3-4 สัปดาห์ โทรมาเช็คอีกทีนะค่ะ" เออคราวนี้มี "ค่ะ" ด้วยเว้ย แต่ทำไมในหน้าเวป Aserv บอกว่า "A-Serv Gold ประกันเปลี่ยนตัวใหม่: ภายใน 90 วันนับจากวันซื้อ" คือของผมมัน A-serv gold อะ "ดำเนินการเคลมทั่วประเทศ: ใช้เวลาไม่เกิน 10 วันทำการ" นี่นัดเกือบเดือน ไม่เห็นเป็นไปตามเงื่อนไขเลย พอเสร็จกิจ ก็เลยเดินออกแบบคับแค้นใจ ไม่มองหน้าใครทั้ง คับแค้นใจ หุหุ
                              ที่เหล่ามามันเป็นความจริงทั้งสิ้นครับแล้วแต่จะพิจารณาเน้อ

Comment

ผมเคลมเมรบอร์ดได้ มือ 1 มาเลย เปลี่ยนตัวใหม่มาครับ

Comment

Working...
                                X