Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้เม้าส์ดีๆสักตัวค่ะ ขอเป็น Laser แนะนำทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้เม้าส์ดีๆสักตัวค่ะ ขอเป็น Laser แนะนำทีค่ะ

หนูอยากได้เม้าส์สักตัว ตัวเก่ามันเริ่มจะใช้ไม่ค่อยได้ละ กดแล้วมันเป็นดับเบิ้ลคลิกตลอด
    ใช้แบบกระป๋อง โหลๆมาตลอดเลย ว่าจะลองซื้อแบบที่มีแบรนด์ดีๆมาลองมั่งน่ะค่ะ

ขอเป็นแบบ Laser ปรับ dpi นะคะ จะเป็นไร้สายหรือมีก็ไม่เกี่ยงค่ะ
    พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยสิคะ ขอราคาไม่เกิน 1000.- (ถ้าเกิน รบกวนออกให้ด้วยนะค้าาา อิอิ)
    ไม่รู้จะซื้อยี่ห้อไหน แบบไหนดี วันเสาร์นี้จะไปเดินๆดูที่พันทิพย์ จะได้ลองมองๆเอาไว้ก่อน

งานส่วนใหญ่จะทำ Photoshop เล่นเว็บ เล่นเอ็ม เกมออนไลน์บ้างน่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล. ขอถามนิดนึง HDD 2.5" ที่ใส่กล่อง External แล้ว เวลาต่อเข้าคอมพ์
    ใช้แค่ USB หรือต้องต่อไฟผ่าน Adapture ด้วยคะ

mouse - logitech, Microsoft ดูรุ่นตามที่งบมี แต่ถ้ารุ่นที่อยากได้มันเกินงบก็เพิ่มเงินเอา
    HDD 2.5" External - ต่อผ่าน USB (มันจะมี 2 หัว) ถ้าไม่ได้ก็ต่อทั้ง 2 หัว ถ้าไม่ได้อีกก็ใช้ Adapter เพิ่มไปอีก

Comment

พันนึงถ้ามียี่ห้อมันไม่น่าจะพอนะ มาเดี๋ยวพี่พาไปซื้อให้เองเป็นการตอบกระทู้แรก ที่พิมพ์ไปมือสั่นไปครับ
      Last edited by slate; 25 Dec 2008, 22:39:17.

Comment

ดูที่งบกับ Logitech , Microsoft ก็ทน แบบปรับ dpi น่าจะมีแต่ราคา 2000+ นะครับ

จะมีแบบที่ต่อสายเดียวก็ได้ หรือต่อ 2 สายก็ได้ ถ้าไฟไม่พอก็ต่อ USB 2 สาย ไม่ต้องใช้ adapter ผมซื้อของ Philip มา 450 บาท ใช้สาย USB เส้นเดียวครับ

Comment

Mouse Razer Salmusa (Small)
          รายละเอียด : 1800dpi Razer Precision 3G infrared sensor, dpi switch 800 or 1800, Ultra-Light form factor, No drivers required
          ราคา 950 บาท

อันนี้ก็โอเคครับ เป็นเมาท์แบบ 3 ปุ่ม ลองดูครับ อันนี้ราคาแบบไม่มีไดร์เวอร์ ต้องไปโหลดที่เวปของ Razer เอง

Comment

ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาตอบนะคะ
            หนูหาแบบ Laser อยู่น่ะค่ะ โต๊ะคอมพ์ที่ใช้มันเป็นไม้ มีลาย แล้วก็เคลือบแลคเกอร์ออกเงาๆด้วย
            ถ้าใช้แบบ Optical ตัว Pointer มันจะสั่นๆ ไม่ค่อยดี แต่ของเพื่อนมันเป็น Laser มันใช้ได้หมดทุกที่น่ะค่ะ
            เลยอยากได้แบบ Laser มาลองใช้ดูบ้าง แล้ว พี่ๆใช้แบบไหนกันอยู่หรอคะ แพงมั้ย?

Comment

A4 X7 ครับ 800-2500DPI 690.-@P&Y แจ๋วจริง (เป็นเลเซอร์นะครับ)

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                ขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มาตอบนะคะ
                หนูหาแบบ Laser อยู่น่ะค่ะ โต๊ะคอมพ์ที่ใช้มันเป็นไม้ มีลาย แล้วก็เคลือบแลคเกอร์ออกเงาๆด้วย
                ถ้าใช้แบบ Optical ตัว Pointer มันจะสั่นๆ ไม่ค่อยดี แต่ของเพื่อนมันเป็น Laser มันใช้ได้หมดทุกที่น่ะค่ะ
                เลยอยากได้แบบ Laser มาลองใช้ดูบ้าง แล้ว พี่ๆใช้แบบไหนกันอยู่หรอคะ แพงมั้ย?
                เป็นโต๊ะไม้แบบนี้ หา mouse pad มาใ้ช้ดีกว่าแบบผ้าก็ดีนะ pantip เห็นขายอันละ 40 บาทเองครับ
                ส่วน mouse ผมแนะนำของ Microsoft ครับ
                Last edited by danaid; 26 Dec 2008, 10:02:45.

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=358968
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=358968

อันนี้ก็น่าสนนะครับ ไม่เกิน 1000 ผมสนใจอันนี้อยุ่ด้วย

Comment

ของผมมี logitech-mx1000 ของใหม่ยังไม่ใช้เลย ซื้อมาเก็บอ่ะ ส่วนที่ใช้อยู่ก็ Razer-DeadAdda ครับ

Comment

ชื่อเจ้าของกระทู้ถ้าภาษาอังกฤษจะ penryn ป่าวอะ

มาแซวเล่นๆ อิอิ เห็นคล้ายๆกับ codename CPU

Comment

logitech v450 nano ปรับ dpi ได้ ใส่ถ่านใช้ได้นานประมาณ 3 เดือน(ข้างกล่องมันโม้ว่าใช้ได้นาน 1 ปี) ไร้สาย เมาส์เลเซอร์ ตัว receiver ตัวเล็กที่สุดในตลาดตอนนี้(เล็กกว่าของไมโครซอฟต์ Arc)มีหลายสีให้เลือก ปุ่มคลิกง่าย ปุ่มสโครลเมาส์ 4 ทิศทาง ราคาซื้อมาตอน comworld 1,500 บาท ตัดสินใจเอาเอง ของดีก็ราคาประมาณนี้ ถ้าอยากได้ถูกกว่านี้อาจเจอแต่คงไม่ได้สเปคแบบนี้

Comment

Originally posted by darkface View Post
                          ชื่อเจ้าของกระทู้ถ้าภาษาอังกฤษจะ penryn ป่าวอะ

มาแซวเล่นๆ อิอิ เห็นคล้ายๆกับ codename CPU
                          ชื่อจริงชื่อ นาครินทร์ค่ะ คนอื่นก็เรียกว่ารินทร์
                          จน Intel มันออกสายการผลิต Penryn มาเนี่ยแหละ คนอื่นก็เรียกหนูว่า เพ็ญรินทร์ ก็เลยเอามาตั้ง อิอิ

Comment

หยั่งงี้เข้าทำนอง รูปก็งาม นามก็เพราะ

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                              ชื่อจริงชื่อ นาครินทร์ค่ะ คนอื่นก็เรียกว่ารินทร์
                              จน Intel มันออกสายการผลิต Penryn มาเนี่ยแหละ คนอื่นก็เรียกหนูว่า เพ็ญรินทร์ ก็เลยเอามาตั้ง อิอิ
                              รูปงามนามเพราะ สนใจจะกิ๊กกันไหมจ๊ะ

ไอ่เรื่องเมาส์เราไม่ถนัดเพราะแค่ไม่เจ๊งก็พอ ใช้ตัว 200 กว่าเองง่ะ ไปลงอย่างอื่นหมดละ

Comment

Working...
                              X