Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชอบเล่น DOTA กับดูหนัง ซื้อจอรุ่นไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

จอ 19 นิ้วไม่ wide ถ้า wide ผมว่าขี้เกียดลากเมาส์ไกล ไม่ทันกินครับ พูดตรงๆ กว่าจะลากคลิกฆ่าคนอื่นได้ โดนคนอื่นเค้าเล่นก่อนแล้วเสียเปรียบ

Comment

จอ wide ก็ไม่มีปัญหาครับ แค่ภาพมันต่างจากเดิมนิดหน่อย แต่ก็ยังเทพได้เหมือนเดิม

Comment

Dota ผมเล่น 22W ละไปเล่น 4:3 ไม่ได้เลย ประกระบอกไงไม่รู้ ปรับเท่าไรจำไม่ได้อ่า

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
          ปรับที่ 1680x1050 หรอครับ

ปล. ผมไม่รู้ ผมเล่นไม่เป็น
          Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
          จอผมก็wide ผมกดออโต้ ภาพมันปรกติไม่เห็นกลมเลย
          ตั้ง 1600x1200x32 ไม่รู้ผมดูไม่ออก ผมว่ามันปกติ เต็มหน้าจอ ไม่กลมๆนะ

Comment

Originally posted by maxza929 View Post
            ตั้ง 1600x1200x32 ไม่รู้ผมดูไม่ออก ผมว่ามันปกติ เต็มหน้าจอ ไม่กลมๆนะ
            อันนี้ไม่กลมครับ แต่แบนนิดนึง

Comment

ผมเล่น22นิ้วดอทเอมาเป็นปีล่ะชอบกว่าเล่นจอ19นิ้วอีกลองดู

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่มาแสดงความคิดเห็นเดี๋ยววันนี้ออกไปจัดแล้วครับ

Comment

จอไรก็ได้ ถ้าเล่นแล้วไม่ noob ไม่ out ไม่ เกรียนด้วย จะเป็นจอเทพ แน่นอน คิคิ

Comment

เห็นด้วยกับ กระทู้ด้าน บน

no noob no out no grean

ผมก้อกำลังหาอยู่ เหมือนกัน

จอ 22" คับ ไม่รู้ ตัวๆไหน ดี เล็ง 2 ตัว นี้ อยู่

------> benqt2200hd -vs- aoc2217v

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                      จอ 19 นิ้วไม่ wide ถ้า wide ผมว่าขี้เกียดลากเมาส์ไกล ไม่ทันกินครับ พูดตรงๆ กว่าจะลากคลิกฆ่าคนอื่นได้ โดนคนอื่นเค้าเล่นก่อนแล้วเสียเปรียบ
                      ก็ปรับความไวของ เมาท์ สิครับ

เห็นด้วยกับ กระทู้ด้าน บน

no noob no out no grean

ผมก้อกำลังหาอยู่ เหมือนกัน

จอ 22" คับ ไม่รู้ ตัวๆไหน ดี เล็ง 2 ตัว นี้ อยู่

------> benqt2200hd -vs- aoc2217v
                      ผมเชียร AOC ครับ
                      Last edited by hazarachi; 25 Dec 2008, 15:08:38.

Comment

ACERก็สวยนะ

Comment

ผมซื้อมาแล้วนะครับ samsung T190 พอใจกับของที่ได้อย่างมาก ขอบคุณทุกคนที่แนะนำครับ

Comment

ยืดหน่อยเด๋วก็ชินครับ

ผมเล่นใน nb ยังเทพได้เลย 555

Comment

จริง ๆ น่าจะซื้อ 22" wide มากกว่าอีก เวลาดูหนังมันสนุกกว่า ถ้าเป็นไฟล์ HD นะ

ผมกำลังจะเปลี่ยนจาก 19" เป็น 22"

Comment

ผมเล่น dota ก็ปรับให้ภาพ wide นะครับ

ถ้าไม่ปรับให้ภาพ wide จะจะแสดงผลเป็น 1024 x 768 (จากปกติ 1280 x 800) ทำให้ได้ภาพแปลกตา.. แต่พอไปแก้ให้แสดงภาพเป็น 1280 x 800 เหมือนได้พื้นที่เล่นเกมเพิ่มมานิดนึงนะคัรบ.. ภาพก็ดูปกตินา

Comment

Working...
                                X