Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งซื้อมาใหม่ เจอจอฟ้าครับ ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jugga View Post
    เป็นตอนลงวินโดว+ไดรเวอร์แล้วครับ

ในข้อความมันบอกให้ลงไดรเวอร์ใหม่ผมก็ลงหมดแล้ว แต่การ์ดจอนี่เอาเวอร์ 180.48 มาใช้แล้วมันจอมืดครับ เข้าวินโดว์แล้วจอมืดค้างไปเลย เลยใช้ที่แผ่นให้มา ผมใช้ gigabyte 98000gtx+ 1gb ครับ

แล้วก็มีให้ disable bios memory oftion such as caching of shadowing ครับ

มันต้องทำยังไงบ้างครับ
    ผมก็เคยเป็นตอนลง driver เมนบอร์ด ตอนนั้นประกอบคอมใหม่เหมือนกัน.. เลยต้องกด f8 ก่อนบูตเข้าวินโดว์ แล้วไปลบไดรเวอร์ที่สงสัย ตอนนั้นลบของ chip set ไปหมดเลย..แฮ ๆๆ แล้วดาวน์โหลดเวอร์ชั่นใหม่จากในเวป..

Comment

Working...
    X