Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูทีเถอะครับซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เอง งงเลยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูทีเถอะครับซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์เอง งงเลยคับ

เศร้าใจพึ่งซื้อมาทำไมเป็นแบบนี้หน๋อ ฮือๆ
    specเครื่อง
    CPU: Amd6000+ 3.11 GHZ
    M/B: GA MA770 s-3
    PSU: Aurora 600watt
    VGA: 8800GTS
    RAM: 2g*1
    monitor CRT: 17"
    case: G-view ที่มีพัดลม22ซม. อยู่ข้างเคสอ่ะครับ

เล่นเกมส์Crysis war head
    เปิดทุกอย่าง mainstream เปิด V-sync ความละเอียด1024*768 เล่นเกมส์ไหลลื่นครับ
    ทำไมเล่นไปซักครึ่งชั่วโมงได้ ภาพแตกสีเพี้ยนไปหมดเลยครับ
    ออกจากเกมส์มาเครื่องก็ค้าง ไม่ทราบว่าเปิดสาเหตุมากจากอะไรเหรอครับ

แล้วก็อยากได้โปรแกรมปรับพัดลมVgaอ่ะครับดูในGPU-zมันวิ่งแค่60%เองอ่าครับ
    แล้วก็หาโปรแกรมได้จากที่ไหนเหรอครับ อยากได้โปรแกรมที่ดูFpsระหว่างเล่นด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากเลยครับผม

อาจมาจากความร้อนครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      อาจมาจากความร้อนครับ
      พี่วิกรช่วยอีกแล้ว

แล้วเราควรปรับรอบพัดลมไปที่70%ดีมั่ยครับ

Comment

อุณหภูมิปกติอยู่ที่
        GPU temperature 48.8
        PCB temperature 44.5
        อ่ะครับ
        ทำไงดีเอ่ย

Comment

ปรับไป 100 เลยครับ
          จได้รู้ๆกันไปว่าเป็นที่อะไรครับ

Comment

มันก็ไม่ร้อนนี้หน่า

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ดูแล้วกันครับ

Comment

อันนั้นปกตินะครับ ตอนที่เครื่องไม่ได้ทำอะไรอ่ะครับ

แต่ตอนเล่นเกมส์นิไม่รู้ว่าเป็นไงอ่ะครับ

อ่า...ละก็เวลาลงDriverใหม่ต้องลบอันเก่าออกก่อนใช่มั้ยครับผม

ขอบคุณครับผม^-^

การ์ดจอเคลมไม่ได้ด้วยของพี่ให้มา ฮือๆ

Comment

ไม่ต้องลบครับ

Comment

ชื่ออย่างกะ PSU ติดเคส

Comment

Working...
                  X