Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอ LCD 22' ตอนนี้ รุ่นไหนแจ่มสุดคับแนะนำหนอ่ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by MXdeFunk View Post
    Samsung T220 กับ BENQ T2200HD สองตัวนี้ราคาไม่สูงครับ

ถ้าเล่นเกมส์ก็ T220 ดูหนังก็ T2200HD

ปล. T220 HWH 6,250 (เงินสด)
    วันนี้ไปพันทิพเซงเลยครับ ถามพนักงานซื้อเงินสดลดได้เท่าไหร่ เขาตั่งไว 7290 บาท เขาบอกเงินสดลดได้ 6750 ผมบอกว่าเพื่อนผมซื้อไป 6250 เขาตอบมาว่า เพื่อนน้องซื้อรุ้น 2233bw หรือป่าวผมบอก T220 เขาบอกไม่มีร้านไหนขายให้เพื่อนน้องหลอก ผมเลยเดินออกมาไปถาม hwh อีกร้าน ผมถามได้ถูกสุด 6750 แต่ผมซื้อWBCมา6900แถมแฟดไดร์4G พูดเพราะมียกมือไหว้ด้วย เหตุผลที่ไม่ซื้อHWH เพราะพนักงานคนนึง ผมถ้ารุ้น อีกตัวทีผมสนใจ ถามว่า ตัว lg ตัว 7660บาท ลดได้เท่าไหร่ครับ พนักงานไม่ตอบหันไปพูดกับเพื่อน แมร่งรู้ราคาแล้วเสือกถามกูทำไมว่ะ เขาคิดว่าผมไม่ได้ยินแต่จริงๆผมได้ยินแฟนผมก็ได้ยิน ตัวผมไม่ได้ว่าอะไรแต่แฟนผมพูดไปว่า พนักงานนิสัยเลว มีหัวไว้ปลูกผม ชาตินี้ไม่เจริญหลอกนินทาลูกค้า คนที่แฟนผมด่ามันแกล้งไม่สนใจด้วยนะผมละเชื่อเลย ผมเลยบอกแฟนผมไปซื้อร้านอื่นก็ได้แพงกว่าก็ไม่เป็นไร (ร้านที่นินทาผมจำไม่ได้อยู่ชั้นไหนแต่จำได้ว่าอยู่ตรงที่มีคนยีนขายพวกMP3เยอะอะครับเพราะก่อนถึงร้านHWH ผมเดินผ่านพวกนี้ จำได้เขาเอาปกcdมาให้ดูแล้วบอกว่า mp3มาใหม่ครับ) ขอโทษนะครับที่พิมยาวไป ส่วนตัวไม่ติดใจนะครับเพราะผมให้อภัยได้ทุกคน

Comment

อ๋ออืม ครับ ให้อภัยก็ดีแล้วละครับ

พวกนี้นะ ไม่มีใจบริการเลย สักแต่ว่าเค้าจ้างมาขาย ก็ขาย ๆ ๆ

เหมือนกับว่า เราต้องไปขอของเค้าฟรี ตังค์เราก็เสียให้

แถมก็เยอะอีกด้วย

น่าจะเอาของที่ซื้อ หิ้ว ผ่านร้านมันไปสักรอบสองรอบก่อนนะครับ ห้าห้า

เพื่อบอกว่า กรุ ไม่ซื้อของร้านเมิงก็ได้ ไปซื้อร้านอื่นแล้ว ชิส์

ห้าห้า+

Comment

Originally posted by gobo
        Originally posted by MXdeFunk
        Samsung T220 กับ BENQ T2200HD สองตัวนี้ราคาไม่สูงครับ

ถ้าเล่นเกมส์ก็ T220 ดูหนังก็ T2200HD

ปล. T220 HWH 6,250 (เงินสด)
        วันนี้ไปพันทิพเซงเลยครับ ถามพนักงานซื้อเงินสดลดได้เท่าไหร่ เขาตั่งไว 7290 บาท เขาบอกเงินสดลดได้ 6750 ผมบอกว่าเพื่อนผมซื้อไป 6250 เขาตอบมาว่า เพื่อนน้องซื้อรุ้น 2233bw หรือป่าวผมบอก T220 เขาบอกไม่มีร้านไหนขายให้เพื่อนน้องหลอก ผมเลยเดินออกมาไปถาม hwh อีกร้าน ผมถามได้ถูกสุด 6750 แต่ผมซื้อWBCมา6900แถมแฟดไดร์4G พูดเพราะมียกมือไหว้ด้วย เหตุผลที่ไม่ซื้อHWH เพราะพนักงานคนนึง ผมถ้ารุ้น อีกตัวทีผมสนใจ ถามว่า ตัว lg ตัว 7660บาท ลดได้เท่าไหร่ครับ พนักงานไม่ตอบหันไปพูดกับเพื่อน แมร่งรู้ราคาแล้วเสือกถามกูทำไมว่ะ เขาคิดว่าผมไม่ได้ยินแต่จริงๆผมได้ยินแฟนผมก็ได้ยิน ตัวผมไม่ได้ว่าอะไรแต่แฟนผมพูดไปว่า พนักงานนิสัยเลว มีหัวไว้ปลูกผม ชาตินี้ไม่เจริญหลอกนินทาลูกค้า คนที่แฟนผมด่ามันแกล้งไม่สนใจด้วยนะผมละเชื่อเลย ผมเลยบอกแฟนผมไปซื้อร้านอื่นก็ได้แพงกว่าก็ไม่เป็นไร (ร้านที่นินทาผมจำไม่ได้อยู่ชั้นไหนแต่จำได้ว่าอยู่ตรงที่มีคนยีนขายพวก MP3เยอะอะครับเพราะก่อนถึงร้านHWH ผมเดินผ่านพวกนี้ จำได้เขาเอาปกcdมาให้ดูแล้วบอกว่า mp3มาใหม่ครับ) ขอโทษนะครับที่พิมยาวไป ส่วนตัวไม่ติดใจนะครับเพราะผมให้อภัยได้ทุกคน
        สรุปที่บอก T220=6250 เรื่องจริงป่ะ

Comment

อื่มๆๆ

Comment

มีที่ใหนขายจอ NEC มั้ยครับ? หรือต้องซื้อผ่าน Sale เหมือน Dell

Comment

Originally posted by puttapoom View Post
              สรุปที่บอก T220=6250 เรื่องจริงป่ะ
              ราคานี้ผมหาไม่ได้เลยอะ

Comment

hp w2228hผมซื้อมือ1แต่ราคามือ2มา4500ครับ

Comment

ร้าน Hwh ที่จ่ายเงินสดแล้วลดราคาเป็นโปรโมรชั่นเหรอครับ พอดีสนใจ T220 ของ Samsung อยู่เหมือนกัน

Comment

hp w2207h

ของจริง

Comment

HWH ชื่อนี้ผมเซ็งจริงๆ ผมเอาการ์ดจอไปเครม มันนัด 1 เดือน สรุปพอถึงเวลาพวกโทรมาบอกว่าเสร็จแล้วมารับได้เลยรู้มั้ยครับ มันไม่ได้ส่งซ่อมอะไรให้เลยเอากลับมาเปิดออกดูอาการเดิมเลยเซ็งกับมันจริงๆ

Comment

เดือนนี้นะ ผมไปพันทิพ หลายรอบ เกือบมีเรื่องกับคนขายไป 2 ร้าน มันกวนตึง มากกๆเลย ร้าน dtect ชั้น มือ 2 ด้านหลัง + ร้านขาย case ชั้นมือ2 ด้านหลัง .

นอกเรื่องไปหน่อย

เเนะนำ Aoc ครับ

Comment

แนะนำ HP w2228h ครับ เพิ่งซื้อมาครับ

มีช่องต่อเยอะดีครับ D-Sub,DVI,HDMI,USB และก็มีลำโพงในตัวด้วยครับ

หมุนได้อีกตะหาก ผมว่า OK เลยนะครับ

ตัวนี้เป็น WideScreen อัตตราส่วนเป็น 16:10 ความละเอียด Native อยู่ที่ 1680x1050

แต่สามารถปรับได้สูงสุดที่ 1920x1200 ครับ

อันนี้ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

...ขอบคุณรูปภาพต่างๆจาก Google นะครับ

Comment

Originally posted by sunshiro27 View Post
                            แนะนำ HP w2228h ครับ เพิ่งซื้อมาครับ

มีช่องต่อเยอะดีครับ D-Sub,DVI,HDMI,USB และก็มีลำโพงในตัวด้วยครับ

หมุนได้อีกตะหาก ผมว่า OK เลยนะครับ

ตัวนี้เป็น WideScreen อัตตราส่วนเป็น 16:10 ความละเอียด Native อยู่ที่ 1680x1050

แต่สามารถปรับได้สูงสุดที่ 1920x1200 ครับ

อันนี้ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

...ขอบคุณรูปภาพต่างๆจาก Google นะครับ
                            ราคาเท่าไหร่ครับ ร้านไหน ตอนนี้ใช้W1907 ชอบภาพของHP

Comment

อยากได้เจอมั่งจัง

Comment

ใช้hp2207ภาพเยี่ยม ลึกตื้นเป็นมิติ

Comment

Working...
                                X