Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามถึงวิธทำความสะอาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามถึงวิธทำความสะอาด

อยากทราบว่า พี่ๆ มีวิธีทำความสะอาดเมนบอร์ด แรม การ์ดจอ เคส ยังไง มั่งคับเวลาใช้ไปนานๆ แล้วฝุ่นมาเกาะเต็มเลย นอกจากเป่า ฝุ่นแล้วพี่ๆ ทำยังไงอีกเหรอคับ ใครมีวิธีดีๆ ช่วยบอกหน่อยนะคับ

ใช้เครื่องปั๊มลมเป่าฝุ่นออก

Comment

แปรงปัดฝุ่นคับ
      ถ้านานเกิน ฝุ่นเกาะหนา ถอดออกมา ผ้าเช็ดเลย

Comment

ใช้เครื่องเป่า ฝุ่น เป่า จากนั้น ถอด อุปกรณ์ มาเช็ด ใช้ยางลบถุๆ ตรง แผนทองเหลืองตรงที่เสียบสล้อต อ่ะ ใช้ความระวังในการทำความสะอากนะ

Comment

ปกติผมจะแกะออกมาใช้แปรงทาสีปัดฝุ่นเอาน่ะครับ แล้วก็ประกอบกลับที่เดิม

Comment

อย่าเอาผ้าชุบน้ำเช็ดเป็นพอครับ

Comment

อ่อคับผม ต้องไปทำหน่อยละ จากฝุ่นจะกลายเป็นดิน ละ

Comment

แปลงปัดเอาครับ

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
                  ใช้เครื่องปั๊มลมเป่าฝุ่นออก
                  ครับ ใช้เหมือนกัน มียี่ห้อซะด้วยนะ (PUMA) หิหิหิ ของที่ทำงาน แรงซะใจ แต่ต้องระวังเรื่องน้ำด้วย
                  เป่าที เม็ดแรมแทบหลุด หุหุหุ (ล้อเล่น) ใช้มาตลอดเป็นปีละครับไม่มีปัญหา แค่คอมมันสะอาดเกินไปครับ
                  ส่วนเรื่องน้ำติดมาด้วยผมต้องค่อยเอาน้ำทิ้งในถังออกบ่อย ๆ ด้วยครับ อาทิตย์ละครั้ง เดี๋ยวน้ำเป่าออกมาด้วย ยุ่งเลย

Comment

ที่หอไม่มีที่ลมเป่าแบบด้านบนอะ ถ้ามีก็คงจะดี

Comment

แปรงสีฟันเก่าๆปัดฝุ่นเอาครับ แล้วเอาปากเป่าอีกที แล้วก็ทำความสะอาดด้วย *ยางลบ*

Comment

เป่าที เปลี่ยนจาก ใน MB มาในจมูก

Comment

blower เป่า ปู้ดๆๆ

Comment

เหอะๆ ถ้าเจอที่เป่าบ้านผมจะหนาวใว้เติมลมรถ10ล้อ ปั้ม4สูบถ้าเปิดวาวสุด วอยกระจายซิ้งกระจุย เคยเป่าทีดีไม่พัง

ทีเด็ดคือรอนสัน (น้ำมันไฟเเช็ก) มาเช็ดซิ้งหรือที่เป้นโลหะมันจะสะอาดเงาเเวววาว เหมือนใหม่เลยคับ

Comment

ที่เป่าลมล้างแอร์ครับ ตัวละ299บาท ราคา+-นิดๆแล้วแต่ที่ขาย เวลาเป่า หาไม้เสียบตรงพัดลม

ด้วยนะครับ เวลาจะเป่าใกล้พัดลมตัวไหน ก็เสียบไม้อย่าให้พัดลมมันหมุนตามแรงลม เดี๋ยวพัดลม

มันจะร้องเวลาเปิดคอมครับ รับประกัน คอมของท่านจะเหมือนใหม่เลยทีเดียว มันเยี่ยมมากเลย ซาร่า

Comment

Working...
                              X