Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมบอร์ด ASROCK Z790 LIVEMIXER ไม่เป็นที่นิยมครับ พอดูแล้วสเปคโหดใช้ได้เลยนะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมบอร์ด ASROCK Z790 LIVEMIXER ไม่เป็นที่นิยมครับ พอดูแล้วสเปคโหดใช้ได้เลยนะ?

ไม่เคยเห็นคนพูดถึงบอร์ดตัวนี้ของ ASROCK เลย เพราะอะไรกันเหรอคับ

งบ 10k ตัวเลือกเยอะเลยครับ

Comment

อะรัยที่สามารถยังอยู่ในตลาดได้ ด้วยราคาที่ใกล้เคียงกับเจ้าตลาด
      ก็แสดงว่าประสิทธิภาพของสินค้านั้น ๆ ก็ไม่ได้ด้อยไปกว่ากันเท่ารัย
      ไม่งั้นก็คงตายไปจากตลาด เช่น บอรด์ Abit จากไปเร็ว ไม่ทราบด้วย
      สาเหตุใด ทั้ง ๆ ที่เปนคู่ฟัดกะเอซุสในอดีต

ส่วน asrock ผมพึ่งใช้ครั้งแรก แต่เปนการ์ดจอ ไม่เครียดครับ ซื้อได้
      ทั้งนั้นทุกแบรนด์ ถ้ายังมีขายในตลาด ที่ต้องเคลมกัน ก็ทุกแบรนด์นั่น
      แระ ที่ดันซวยมาอยู่ในมือเรา แต่ถ้าแบรนด์ใหนมีการเคลมเยอะผิดปกติ
      เด๋วพักเดียวก็ต้องหายไปจากวงการ

Comment

แล้วมีรุ่นไหนราคาเท่าๆกันหรือไม่ต่างกันมาก ช่วยแนะนำไหมครับ

Comment

Asrock ต้อง taichi razer กับ oc formula เท่านั้น

Comment

ไม่สวยครับ เอาตรงๆชอบแบรนนี้สุด แต่ไม่เคยใช้5555
            z790 ASROCK ที่สวยเข้าตาผมมีแค่ z790 Steel Legend
            z790ราคาแพงด้วย ชอบน่าตาz690 TUF สุด แต่ดันได้ Z690 aorus(เจ๊งกะบ๊วย)

Comment

Working...
            X