Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดมองไม่เห็นการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดมองไม่เห็นการ์ดจอ

ถอดดูแล้วซ๊อคเก็ตสะอาด ครับ
    ผมใช้ i7 4700 เมน H81M-DS2 1150 ควรซื้อรุนไหนครับไม่ได้เล่นเกมส์ตัดต่อหนังบางครั้ง
    Last edited by hs7etd; 9 Mar 2024, 13:03:02.

ควรระบุข้อมูลดังนี้

การ์ดจออะไรที่บอกว่าไม่เห็นคือรุ่นอะไร มือสองไหม ลองไปเสียบเครื่องอื่นหรือยัง

ถ้ามีการ์ดจอเดิมใช้รุ่นอะไร หรือไม่ได้ใช้
    ถ้ามีการ์ดจอเดิม มันเสียบติดไหม

ถ้ามีการ์ดจอใหม่ที่มองไม่เห็น ลอง clearbios หรือแฟลช bios ดูสักรอบก่อน

ถ้าจะซื้อใหม่ งบเท่าไร ต้องเป็นมือหนึ่งเท่านั้นไหม

ไม่ได้เล่นเกม ตัดต่อหนังเป็นบางครั้ง เอาถูก ๆ ก็พวกมือสอง 1030 1050 1060 หรือมือสองแบบมีประกันก็พวก 16xx
    ส่วนมือ 1 ก็ซื้อตามงบ เล่นการ์ดอินเทลก็ได้ ถ้างบถึง

ถ้ากลัวว่าเสียบไม่ติดก็ยกไปร้านของอุปกรณ์คอม ให้เค้าเสียบเทสเลย โดยแจ้งไปเลยว่าต้องการซื้อการ์ดจอที่ใส่กับบอร์ดนี้ได้

Comment

ลองเอาแปรงสีฟัน SYSTEMA ขัดที่ช่อง PCI-e x16 ดู หรือ ใช้เครื่องเป่าลมเลย จากนั้นลอง Default BIOS ถ้ายังไม่เห็น ลอง Update BIOS ว่าแต่ใช้รุ่นอะไรอ่ะคับ
      ลองใช้ CRC กับ การ์ดจอไหม การ์ดจอสกปรกมากไหม..

Comment

Working...
      X