Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dell Wyse 3040 เอามาลง windows ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dell Wyse 3040 เอามาลง windows ได้ไหมครับ

Dell Wyse 3040 เอามาลง windows ได้ไหมครับ

ร้านขายเค้าว่างี้
    เครื่อง Thin Client เป็นคอมพิวเตอร์ขนาดเล็กที่เรียกใช้ทรัพยากรที่บนเชิร์ฟเวอร์ส่วนกลาง(ใช้งานผ่านเชิร์ฟเวอร์ ❌ลงวินโดว์ไม่ได้❌)

ส่วนตัวคิดว่าน่าจะมีแนวทางติดตั้งได้ แต่โดยสเปคแล้ว คงวุ่นวายมากและไม่ไหลลื่น

Comment

NDS ยังลง Windows XP ได้เลยครับ Dell Wyse 3040 Windows นี้ไม่รู้นะ แต่ Linux น่าจะลงได้

Comment

Atom X5-Z8350 ปล่อยมันไปเถอะครับ เอามาลงก็แทบใช้ไรไม่ได้ละ

Comment

Originally posted by Crossfires View Post
          Atom X5-Z8350 ปล่อยมันไปเถอะครับ เอามาลงก็แทบใช้ไรไม่ได้ละ
          ตามนั้น อย่าไปเสียเวลา ความแรงมันได้แค่ครึ่งเดียวของ core2duo E6300 รุ่นที่ออกมาร่วม 20 ปี ซึ่งเอามาใช้งานกับวินโดว์ใหม่ ๆ
          ในปัจจุบันยังไม่ไหว

เห็นที่เค้าขาย ๆ กัน ส่วนใหญ่เอามาใช้เฉพาะทาง เช่น เอามาทำ server smart home เพราะประหยัดไฟดี เปิด 24/7 สบาย ๆ
          และก็แรงว่าเอา RPi มาทำ เพราะบางทีต้องรันซอฟท์แวร์อื่น ๆ ร่วมด้วย

Comment

เอาไปลง lubuntu ใช้งานได้ นึกชื่อไม่ออก linux ตัวเบาๆตื่นอื่น

Comment

สาย arch ครับแนะนำก็ฺ MAJARO ลงเสร้จ ใช้ได้ไดรฟ์เวอร์ครบหมดไม่เหลือครับ เบา ลืมไปก็ xfce เป็น ดีอีหลักนะ

Comment

เอามาทำ Home Assistant / free nas ก็พอคับ cpu รัน win ไม่ไหวช้ามาก ต่อให้ อัพ ssd เพิ่มram

Comment

Working...
                X