Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังมองหาซื้อ UPS True Online เพราะไฟตกบ่อยมาก เลือกซื้อไม่เป็นตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังมองหาซื้อ UPS True Online เพราะไฟตกบ่อยมาก เลือกซื้อไม่เป็นตัวไหนดีครับ

จำไม่ได้แล้วว่าควรซื้อยังไง ลืมไปหมดแล้ว แต่ตอนเรียนคอมครูชอบบ่นให้ซื้อแบบ True Online มันดีกว่า รู้สึกจะมี 3 แบบ ใช่ไหมครับ เพราะอะไรผมก็ลืมแล้วจำไม่ได้ แต่พอไปมองที่ราคามันดูไม่ค่อยน่าคบหาเลยครับ ไม่เคยซื้อ UPS มาก่อนเลย ปกติคอมดับก็แค่เปิดใหม่ แต่ช่วงนี้มันดับบ่อย กันเผลอไว้น่าจะดีกว่า

Update ตอนนี้หาซื้อรุ่นที่ตรงตามความต้องการเจอแล้ว กระผมมักง่ายไม่ได้ตั้งกระทู้ถามเลย ควรค้นหาข้อมูลเอาเองแต่แรก ขอบคุณ
    Last edited by Ultimate--; 23 Feb 2024, 21:04:47.

ตั้งแต่วันที่ 23 ไม่มีใครตอบเลย

ผมแนะนำ เอา LINE INTERACTIVE ของ apc ก็ได้ครับ ทรู ท่านใช้แล้วจะซึม เพราะเสียงดัง แถมกินไฟด้วยนะ มันคอนเวิร์สตลอด
    ลองไปอ่านกระทุ้ผมในโซน AMD สุดท้ายได้ ไลน์ อินเตอร์มา แต่สำคัญคือ ต้องเป้น PURE SINEWAVE ครับ

สเป้คคอม ท่านอะไรล่ะ มันต้องเผื่อวัตต์ให้บาล้านซ ด้วยนะ

Comment

ขอบคณมากครับ

สเปคคอมผม i5-13500 RX 7600XT ยังไม่ซื้อแต่เตรียมซื้อแล้วครับ ตอนนี้ใช้ RTX 2060S รวมๆแล้วกินไฟไม่ถึง 700W มั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ PSU ที่ใช้อยู่ 850W ของ TT จำรุ่นไม่ได้อ่ะ

Comment

Originally posted by Ultimate-- View Post
        ขอบคณมากครับ

สเปคคอมผม i5-13500 RX 7600XT ยังไม่ซื้อแต่เตรียมซื้อแล้วครับ ตอนนี้ใช้ RTX 2060S รวมๆแล้วกินไฟไม่ถึง 700W มั้ง ถ้าจำไม่ผิดนะ PSU ที่ใช้อยู่ 850W ของ TT จำรุ่นไม่ได้อ่ะ
        เดะผมชี้ เป้า ตัวตรงๆๆเลยละกันครับ รอแป้บ นึง เดะส่งกะทุ้ผมไปอ่านอัพเดท กันครับ มีทัง ยุพีเอส สเตบิไลเซอร์

Comment

Working...
        X