Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะขายอุปกรณ์คอมเก่าได้ที่ไหนบ้างครับ ในกทม.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะขายอุปกรณ์คอมเก่าได้ที่ไหนบ้างครับ ในกทม.

มีร้านรับซื้อคอมเก่า แบบแยกส่วนบ้างไหม อุปกรณ์หมดประกันไปส่วนใหญ่แล้วครับ เคยเห็นแถว Synnex หลายปีก่อนมีร้านขายชิ้นส่วนคอมมือสอง ไม่รู้รับซื้อด้วยไหม แล้วตอนนี้ยังอยู่??

ถ้าอุปกรณ์ยังไม่พัง ทดสอบใช้งานได้ ก็แยกชิ้นขาย ประกาศตามโซเชียลหรือเวบบอร์ดก็ได้ เน้นรับมือเอง

Comment

จะไม่โดนกดราคาเหรอครับ ถ้าไปร้าน ขายตามเน็ตก็อาจซวยได้ แต่ตัวเลือกก็มีเยอะกว่า

Comment

ประกาศขายตามเน็ต เรื่องเยอะ รอนานแต่ได้เงินคุ้มสุด
        ส่วนตัวผม ขี้เกียจเสียเวลาขายทิ้ง จบๆไป เอาไปโยนร้านแถวรังสิต
        ได้ราคาครึ่งนึงของราคามือ2อีกที เพราะทางร้อนต้องไปขายกินอีกที

Comment

Originally posted by jackpodoms View Post
          ประกาศขายตามเน็ต เรื่องเยอะ รอนานแต่ได้เงินคุ้มสุด
          โครตจริง เจอ ห ไรนักไม่รู้วันๆ

เขียนวันหมดประกัน/ชื่อศูนย์ประกันไว้ >> ทักมาถาม ประกันเหลือเท่าไรครับ
          พิมพ์สถานที่รับมือได้ไว้ >> ทักมาถาม รับมือได้ที่ไหนครับ

ไอ.... แม่งโครตเสียเวลาชีวิต เสียสุขภาพจิตมาก ๆ

Comment

Originally posted by good11 View Post

โครตจริง เจอ ห ไรนักไม่รู้วันๆ

เขียนวันหมดประกัน/ชื่อศูนย์ประกันไว้ >> ทักมาถาม ประกันเหลือเท่าไรครับ
            พิมพ์สถานที่รับมือได้ไว้ >> ทักมาถาม รับมือได้ที่ไหนครับ

ไอ.... แม่งโครตเสียเวลาชีวิต เสียสุขภาพจิตมาก ๆ
            ถ้าจะขายมันก็ต้องรู้ให้ทันคนซื้อด้วยน่ะครับ ผมเองก็โดนไปเยอะ 555
            บางคนเป็นพ่อค้าเนียนมา ต่อราคายับๆ
            นัดเวลาแบบมึนๆ ขอหลัง 6 โมง = มา 4 ทุ่ม
            นัดแอร์พอร์ทลิ้ง = ไม่ได้มาแอร์พอร์ทลิ้ง แต่มารถไฟหวานเย็นสถานีข้างล่างแล้วช้าไปเป็นชั่วโมง
            นัดรับมือแต่ให้แมสเซ็นเจอร์มารับแล้วของมันยัดใส่กระเป๋าแมสเซ็นเจอร์ได้ไม่หมด
            ให้เลขบัญชีไปแล้วหาย ไม่โอน ติดต่อไม่ได้ ของก็ไม่ได้ขาย เสียเวลา พอเอาไปขายให้คนอื่นแทนแล้วถึงจะติดต่อกลับมาอ้างมือถือพัง รถพัง ฯลฯ แต่ผมคิดว่าไม่ได้พูดจริงหรอก

ผมซื้อขายมาก็เยอะ 10 คน ก็ 10 เรื่อง แต่อย่างหลังนี่เจอมาแนวเดียวกันรวมๆ 4 คนไปแล้ว เลยคิดว่าคงทำเพื่อเนียนจอง กะเงียบให้เรารอ 4-5 วัน จนกว่าตัวเองจะมีเงินครบแน่ๆ ตอนนี้ถ้าจะซื้อขายอีกก็ต้องตั้งเงื่อนไขว่าขอพร้อมโอนทันทีเท่านั้น
            Last edited by Sukhoi47; 23 Feb 2024, 01:10:46.

Comment

Originally posted by Sukhoi47 View Post

ถ้าจะขายมันก็ต้องรู้ให้ทันคนซื้อด้วยน่ะครับ ผมเองก็โดนไปเยอะ 555
              บางคนเป็นพ่อค้าเนียนมา ต่อราคายับๆ
              นัดเวลาแบบมึนๆ ขอหลัง 6 โมง = มา 4 ทุ่ม
              นัดแอร์พอร์ทลิ้ง = ไม่ได้มาแอร์พอร์ทลิ้ง แต่มารถไฟหวานเย็นสถานีข้างล่างแล้วช้าไปเป็นชั่วโมง
              นัดรับมือแต่ให้แมสเซ็นเจอร์มารับแล้วของมันยัดใส่กระเป๋าแมสเซ็นเจอร์ได้ไม่หมด
              ให้เลขบัญชีไปแล้วหาย ไม่โอน ติดต่อไม่ได้ ของก็ไม่ได้ขาย เสียเวลา พอเอาไปขายให้คนอื่นแทนแล้วถึงจะติดต่อกลับมาอ้างมือถือพัง รถพัง ฯลฯ แต่ผมคิดว่าไม่ได้พูดจริงหรอก

ผมซื้อขายมาก็เยอะ 10 คน ก็ 10 เรื่อง แต่อย่างหลังนี่เจอมาแนวเดียวกันรวมๆ 4 คนไปแล้ว เลยคิดว่าคงทำเพื่อเนียนจอง กะเงียบให้เรารอ 4-5 วัน จนกว่าตัวเองจะมีเงินครบแน่ๆ ตอนนี้ถ้าจะซื้อขายอีกก็ต้องตั้งเงื่อนไขว่าขอพร้อมโอนทันทีเท่านั้น

Comment

น่าจะมีเพจ FB หรือ เว็บไซต์ที่เขาสร้างมาเพื่อตลาดคอมมือสอง แต่ผมไม่รู้ที่ไหน ควรหาว่าเพจเว็บไซต์นั้นมีประวัติผู้ดูแลเป็นยังไงเคยมีคนโกงไหม ลองหาดูครับ
                เป็นยังไงต่อช่วยมา Update ด้วยนะครับ ผมก็กำลังอยากขายคอมมือสอง แต่ก็ไม่อยากขาย ชั่งใจอยู่

Comment

Working...
                X