Announcement

Collapse
No announcement yet.

POWER SUPPLY (80+ GOLD) 1250W COOLER MASTER MWE V2 ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• POWER SUPPLY (80+ GOLD) 1250W COOLER MASTER MWE V2 ดีไหม

ตัวนี้ดีไหมครับ พอดีกำลังประกอบคอมเครื่องใหม่อยู่ PSU ตัวเก่า dead แล้ว สายขาด EPS CPU 8-pin ไม่อยากใช้ต่อเดี๋ยวมีปัญหา

ก็ได้ไม่ได้แย่ แต่ถ้าจะจัด PSU ใหม่ตัวนี้หรือแบรนอื่น ๆ
    เอารุ่นใหม่ที่รองรับมาตรฐาน ATX 3.0 และมีสายเสียบ 16pin PCIe 5.0 ด้วย

ปล. ATX 3.0 / 16pin PCIe 5.0 คือ อะไร ไป Google / Youtube ศึกษาเอง ชอบคอมไม่ใช่ลึ

Comment

Originally posted by good11 View Post
      ก็ได้ไม่ได้แย่ แต่ถ้าจะจัด PSU ใหม่ตัวนี้หรือแบรนอื่น ๆ
      เอารุ่นใหม่ที่รองรับมาตรฐาน ATX 3.0 และมีสายเสียบ 16pin PCIe 5.0 ด้วย

ปล. ATX 3.0 / 16pin PCIe 5.0 คือ อะไร ไป Google / Youtube ศึกษาเอง ชอบคอมไม่ใช่ลึ
      ขอบคุณครับ ชอบคอมแต่ก็กากและไม่รู้เยอะเลย 55+ เอาจริงๆ ผมขี้เกียจเลยถาม 555+ พึ่งรู้นะว่า มีสาย 16pin PCIe 5.0 ด้วย เหมือนเคยเห็น แต่ก็ไม่ได้สนใจ นึกว่าแค่การตลาด..

Comment

กำลังเล็ง Corsair RM1200x Shift อยู่

ตอนนี้ใช้ RM850x มีดับหลายรอบแล้ว น่าจะทนความแรงของ 3080ti ไม่ไหว

ว่าจะอัพ cpu เพิ่มด้วย 1200W น่าจะเอาอยู่

Comment

ราคา เพิ่มอีก ไม่ถึง 1,300 (ราคาใน Advice สั่งผ่านเว็บ) หมื่นแล้ว

Comment

ปกติไม่ได้มองยี่ห้อนี้นะ ถ้าจะหา PSU ท็อป ๆ ระดับบน ๆ แต่เห็นราคาเออ..มันน่าสนขึ้นมาทันที 6.5 พัน ได้วัตต์ตั้ง 1250W
            แถมเป็น ATX3.0 ด้วย ( ดูดี ๆ นะ มันมี 2 version รหัสคล้ายกันมาก )

เลยลองไปหาข้อมูลก็เจอว่า CYBENETICS ( มาตรฐานการทดสอบ ออกมาแข่งกับ 80plus ) เทสรุ่น 1050W ไว้ ( ตัว 1250W ก็น่าจะไส้ในเดียวกัน )
            แล้วพอดูคะแนน คือเซอร์ไพรส์อะ คะแนนนี่ชนกับแบรนด์ดังได้สบาย เสียอย่างเดียว มาจาก oem เจ้าที่ไม่คุ้นหูเท่าไร หรือ fusion power
            ถ้าจะเอา 1250 วัตต์ในราคาไม่ถึง 7 พัน มีตัวนี้ตัวเดียวเลย

ลองไปดูเองละกัน ครับ
            https://www.cybenetics.com/d/cybenetics_cHm.pdf

Comment

ขอบคุณครับ

ว่าแต่
              ATX3.0 คืออะไรคัรบ

Comment

Working...
              X