Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบเรื่องเสียบไฟ CPU 8+4 หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบเรื่องเสียบไฟ CPU 8+4 หน่อยนะครับ

บอร์ด ASUS TUF B650M-E มัน CPU มี 8+4 Pin แล้ว PSU TT GF A3 (Version B) มันให้สาย CPU 8 Pin สายเดียว (เป็นสาย Y เลยเป็น 8+8 Pin)

****อยากจะถามว่ามันใช้สายเดียวเสียบ 8+4 เลยได้ป่าวครับ หรือว่าสาย Y ควรเสียบแค่ 8 แล้วหาอีกสายมาเสียบเพิ่มอีก 4****

แค่ 8 ก็ได้
    ใส่ cpu อะไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      แค่ 8 ก็ได้
      ใส่ cpu อะไร
      7800X3D ครับ
      ปล. สาย Y สายเดียวเสียบ 8+4 Pin ไปเลยได้ป่าวครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่าเสียบ 8 พินก็พอครับ ฝั่ง amd ไม่ได้ใช้ไฟอะไรมาก
        x3d ส่วนใหญ่ก็ไม่มีใคร oc นะ ต่อให้ oc ก็ไม่ได้ไกลจากเดิมมากหรือใช้ไฟเยอะเท่าฝั่ง intel

Comment

7800x3d เห็นบังซอลเทส เดิม ๆ ฟลูโหลดกับ CB23 กินไฟอยู่แค่ 90W พอทำ undervolt เหลือ 68W เสียบแค่ 4 พินยังชิว ๆ เลย ครับ

หลังทำ undervolt ( สงเกตบังซอลยิ้มไม่หุบ )

Comment

เสียบ 8 อันเดียวพอ ไม่มีผลต่อการใช้งาน
            แค่มีผลต่อจิตใจที่อยากเสียบให้มันครบๆ
            Last edited by jeerzz; 12 Feb 2024, 14:47:25.

Comment

Working...
            X