Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามหน่อยครับ labtop victus รุ่นนี้ ผมเพิ่งซื้อมาใหม่ อยากเพิ่มแรม อยากทราบว่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามหน่อยครับ labtop victus รุ่นนี้ ผมเพิ่งซื้อมาใหม่ อยากเพิ่มแรม อยากทราบว่า...

Core i5-12500H • 8GB DDR5 4800MHz • RTX 3050 4 GB GDDR6
    อยากทราบว่าข้างในสามารถเพิ่ม แรม ได้อีก 1 อันไหมครับ จะซื้อมาเพิ่มอีก 8 ให้เป็น 16 GB

เพิ่มได้ครับ และควรซื้อเพิ่มอีก 16GB ไปเลย

Comment

ให้คีย์เวิร์ดไว้เผื่อค้นหาเพิ่มเติมใน youtube/google

disassembly ตามด้วยชื่อโน้ตบุ๊ค-รุ่น
      ถ้าค้นหาเจอจะมีวิธีแกะโน้ตบุ๊ค

ในกรณีนี้ก็จะเป็น disassembly victus 16

Comment

Working...
      X