Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยครับจนปัญญาแล้ว ปัญหาเรื่องเสียง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยครับจนปัญญาแล้ว ปัญหาเรื่องเสียง

เมนบร์อดผมรุ่น A320M-HDV R3.0 เสียบสาย HD AUDIO แล้ว ปรับใน BIOS เป็น ENABLE เป็น HDแล้ว เสียงยังไม่ออกโหลด Diver reltek ในเว็บ Asrock ของรุ่นมันก็ยังไม่มีเสียง
    อาการคือ เสียบหูฟัง รูหน้าเคสคอม เสียบจากบร์อดโดยตรงไม่มีเสียงออก ออกแค่เสียงจากจออย่างเดียวเลือกเป็นลําโพงแล้วเสียงก็ยังไม่ออก ทําตามยูทูปแล้วก็ไม่ได้ ใครเคยเจอปัญหานี้บ้างครับแก้ยังไง

os อะไร

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      os อะไร
      window 10ครับ

Comment

ตอนนี้เหมือนเสียงจะไปตามสายHDMI เลยไปออกที่จอ เข้า Control Panel >sound มีอะไรให้เลือกบ้าง แคปมาดูหน่อยครับ
        ปกติเลือกเปลี่ยน out put ที่ลำโพงมุมขวาล่างก็ได้แล้วนะ

Comment

คลิกขวาที่รูปลำโพง แล้วดูว่าใช้ตัวไหนอยู่ ออกลำโพงคอม ต้องเป็น Realtek

สมัยนี้ใช้สาย HDMI กับ DP มันจะมีเสียงส่งไปที่จอด้วย

Comment

เคยเจอคล้ายๆแบบนี้นะ แต่เป็นเอา สาย HDMI ไปต่อกับ TV แล้วเสียงไม่ออกทั้งหมด แถม เสียงแตกด้วย พอเปลี่ยน การ์ดจอก็หายเลย ไม่พบปัญหาเสียงอีก ตอนนั้นผมแก้ด้วย การเอา ลำโพงของ microlab ไปใช้แทนเสียงจาก TV

Comment

Working...
            X