Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนดู RAM กับ SSD ที่เหมาะสมกับเมนบอร์ดให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนดู RAM กับ SSD ที่เหมาะสมกับเมนบอร์ดให้ทีครับ

สวัสดีครับ พอดีผมอยากเพิ่มแรมกับ ssd อีกตัว รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ
    ว่าต้องซื้อตัวไหน ยี่ห้ออะไร ที่สามารถใส่กับเมนบอร์ดของผมได้
    รบกวนระบุให้เลยครับ กลัวซื้อมาผิดแล้วใส่ไม่ได้ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

M.2 ssd ตามงบ ถ้ายังไม่ใส่
    ถ้าใส่ M.2 แล้ว ก็ ssd sata ตามงบ

แรม ถ้างบเยอะก็หาพวก ชุดคิท 8GB x2 มาใส่ ถอดตัวเก่าเกบไว้หรือขายทิ้งก็ได้

ถ้างบจำกัด ก็หารุ่นใกล้เคียงมาใส่
    จริง ๆ ใส่อะไรก็ได้ แรมบัสต่ำ 2133-2666 มันไม่ค่อยมีปัญหาอะไรมาก
    ใส่คู่ วิ่งออโต้ไปเลย

อย่าไปซื้อแรมปลอม แรมโนเนมก็พอ เอาที่เปนแรมตลาด ๆ รับประกันไทย

Comment

Working...
    X