Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU หน่อยสำหรับเครื่องคอมฯ ปี 2023 วัตต์ที่ต้องการ 750W-850W ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU หน่อยสำหรับเครื่องคอมฯ ปี 2023 วัตต์ที่ต้องการ 750W-850W ครับ

แนะนำ PSU หน่อยสำหรับเครื่องคอมฯ ปี 2023 วัตต์ที่ต้องการ 750W-850W ครับ (แต่จะเอามาใช้กับ MB เก่าและเผื่อจะซื้อคอม อัพเกรดในอนาคตครับ) PSU ที่ใช้อยู่เป็นของยี่ห้อ thermaltake มีเสียงจี่ดังมาก หลังจากใช้มา 6 ปี (วันนี้อยู่ก็ดัง) จะหมดประกันปีหน้า กะว่าจะส่งเครมก่อนหมดประกัน (ไม่รู้ต้องส่งที่ไหน ใครทราบบอกด้วยครับ) จะซื้อ PSU ระหว่างส่งเครมครับ ขอบคุณครับ แนะนำแบบถอดสายได้ทั้งหมด งบประมาณ ไม่เกิน 5000 บ. ครับ
    Last edited by maxrack; 7 Oct 2023, 18:08:51.

thermaltake gold 850 watt ไม่ทราบเกินไม้น่ะครับ น่าจะไหวครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
      thermaltake gold 850 watt ไม่ทราบเกินไม้น่ะครับ น่าจะไหวครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by micronz View Post
        พอจะรู้ สถานที่ ส่งเครมไหมครับ ว่า ต้องส่งที่ไหน พอดี ซื้อมาจาก jib ที่เซนฯ แจ้งฯ ไม่ทราบว่า ฝากรัาน jib ส่งเครมได้หรือไม่ครับ .... ใครรู้วานบอกด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

ซื้อ jib ก็ส่งเคลม jib ง่ายกว่า ไม่มีเหตุผลที่เค้าจะไม่รับเคลม เพราะเป็นร้านขายให้
          ถ้าส่งเคลมเองโดยตรง บางทีโดนบางที่ตัดระยะประกันก็มี เพราะฐานข้อมูลของตัวแทนกับร้านขายมันไม่ค่อยตรงกัน

Comment

ปกติเราก็ส่งเ้คลม เจไอบี ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาอยุ่แล้วครับ

ลืมไปงบเจียดๆๆ หน่อยผมเล่น ซิลเวอร์สโตนครับ
            ราคา ประหยัด กว่าจ้าวตลาดอย่าง TT หน่อยไม่ถึง 4 พันบาท
            https://www.advice.co.th/product/pow...verstone-da850

Comment

Corsair RM

ไม่รู้สภาพ TT ปัจจุบันเป็นไง แต่ปีที่แล้ว วนเคลมไป 4 รอบ ทั้งเสียงจี่ ทั้งไฟร่วง
              แล้วไม่ได้เป็นตัวเดียวนะ 3 ตัว ที่วนเคลมแบบนี้ ตอนนั้นเปลี่ยนเป็น ARC ขายนี่แหละ ถ้าเจอ พี่ซิน ไม่รู้สภาพจะเป็นยังไง

Comment

Originally posted by taiseller View Post
                ซื้อ jib ก็ส่งเคลม jib ง่ายกว่า ไม่มีเหตุผลที่เค้าจะไม่รับเคลม เพราะเป็นร้านขายให้
                ถ้าส่งเคลมเองโดยตรง บางทีโดนบางที่ตัดระยะประกันก็มี เพราะฐานข้อมูลของตัวแทนกับร้านขายมันไม่ค่อยตรงกัน
                ขอบคุณครับ ........... เอาไปทั้ง set และกล่องเลย หรือว่า ถอดเฉพาะ ..... ตัว PSU ไปพอ เพราะเป็นแบบ ถอดสายทั้งหมดครับ ....

Comment

ปกติเราก็ส่งเ้คลม เจไอบี ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาอยุ่แล้วครับ

ลืมไปงบเจียดๆๆ หน่อยผมเล่น ซิลเวอร์สโตนครับ
                  ราคา ประหยัด กว่าจ้าวตลาดอย่าง TT หน่อยไม่ถึง 4 พันบาท
                  https://www.advice.co.th/product/pow...verstone-da850
                  ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
                    Corsair RM

ไม่รู้สภาพ TT ปัจจุบันเป็นไง แต่ปีที่แล้ว วนเคลมไป 4 รอบ ทั้งเสียงจี่ ทั้งไฟร่วง
                    แล้วไม่ได้เป็นตัวเดียวนะ 3 ตัว ที่วนเคลมแบบนี้ ตอนนั้นเปลี่ยนเป็น ARC ขายนี่แหละ ถ้าเจอ พี่ซิน ไม่รู้สภาพจะเป็นยังไง
                    Corsair RM เห็นในกระทู้เก่าๆ แจ้งกันเลย ไม่กล้าซื้อเหมือนกัน .... ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by maxrack View Post

ขอบคุณครับ ........... เอาไปทั้ง set และกล่องเลย หรือว่า ถอดเฉพาะ ..... ตัว PSU ไปพอ เพราะเป็นแบบ ถอดสายทั้งหมดครับ ....
                      บางร้านเอาหมดทุกเส้น
                      ลองโทรถามได้เลย ทั้งร้านที่ซื้อและตัวแทน

Comment

Originally posted by maxrack View Post

Corsair RM เห็นในกระทู้เก่าๆ แจ้งกันเลย ไม่กล้าซื้อเหมือนกัน .... ขอบคุณครับ
                        แจ้งกันเลย คืออะไรหรอครับ

หลังปี 21 มา corsair เข้าไปรื้อบ้าน cwt ใหม่ หลังจากนั้นมา ปัญหาก็ไม่มีแล้วนะครับ

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post

แจ้งกันเลย คืออะไรหรอครับ

หลังปี 21 มา corsair เข้าไปรื้อบ้าน cwt ใหม่ หลังจากนั้นมา ปัญหาก็ไม่มีแล้วนะครับ
                          OK ครับ จะรับ พิจารณา ครับ เพราะไม่มีข้อมูล หรือ การใช้งานเลย จริงๆๆ ก็เล็งอยู่แต่ติดกลัวๆๆ อยู่แค่นั้นครับ ขอบคุณครับที่แจ้งข้อมูลครับ เผื่อจะลองดูบ้างครับ

Comment

thermaltake เคยลองเคลม Gf3 1200w ไปเมื่อหลายเดือนก่อนเคลมง่ายดีครับ

ติดต่อผ่าน facebook thermaltake thailand ได้เลยครับ

Comment

Originally posted by papk View Post
                              thermaltake เคยลองเคลม Gf3 1200w ไปเมื่อหลายเดือนก่อนเคลมง่ายดีครับ

ติดต่อผ่าน facebook thermaltake thailand ได้เลยครับ
                              คือ ผมไม่ได้เก็บ ใบเสร็จไว้ แต่มี สติกเกอร์ประกันติดอยู่กับ ตัว PSU สามารถเครมได้ไหมครับ ...?

Comment

Working...
                              X