Announcement

Collapse
No announcement yet.

เคลม mainboard Gigabyte แบบไม่มีฝาปิด CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เคลม mainboard Gigabyte แบบไม่มีฝาปิด CPU

พอดีว่าผมทำขา socket CPU บนเมนบอร์ด gigabyte b760m gaming x ax ddr4 หักไป ผมเลยลองโทรไปถามทาง Gigabyte Thailand ดู แล้วเค้าบอกว่าถ้าขาหักไม่เกิน 10 ขาสามารถเคลม ได้ผมเลยไปส่งเคลม ผ่านทางหน้าร้าน it city ครับ แล้วที่นี้คือว่าผมตอนผมส่งเคลมไปผมไม่ได้เอาตัว ฝาปิด CPU ส่งไปด้วย

ผม​​​​​เลยสงสัยว่ายังงี้ผมจะเคลมไม่ผ่านไหมครับ เพราะเหมือนเคยอ่านนานมาแล้วว่ามีคนเคลมไม่ผ่านเพราะไม่ส่งฝาปิดไปด้วย

ปล.อันนี้เป็นประกันของ SVOA ครับ

ไม่เกี่ยวนะ ผมเคยส่งเคลมไม่มีฝาปิดไป aorus z390 ก็ไม่เห็นมีประเด็นอะไร
    ถ้าเรื่องมาก เดินไปขอตามร้านประกอบคอม เค้าเก็บทิ้งทุกวัน
    อีกอย่างเป็นหน้าที่ของหน้าร้านเวลารับสินค้าส่งเคลม เค้าต้องแจ้งตั้งแต่ตอนนั้นแล้ว ถ้าฝาปิดมันจำเป็น

Comment

Working...
    X