Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการเปิดเครื่องติดแต่จอไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการเปิดเครื่องติดแต่จอไม่ติด

สเปค

cpu i7 3770
    mb t77
    ram 4*4 16gb dd3
    vga rtx 2060s พึ่งซื้อมือสองมา
    hdd 500*2
    ssd 240*2
    m.2 pcie 240 gb
    psu 650w 80+

อาการเปิดเครื่องแล้วจอไม่ติด แต่บู๊ทเข้าวินโดร์ได้ปกติ ต้องกดปิดแล้วถอดสาย dvi และเสียบใหม่แทบทุกครั้งเวลาจะเล่น บ้างทีก็ไม่ติด เซงมากครับ แบบนี้พอจะฟันธงได้ไหมว่าการ์ดจอมีปัญหาจะได้ส่งคืน ก่อนหน้านี้ใช้ rx 570 8gb ใช้ได้ปกติ วอนผู้รู้ช่วยด้วยครับ

ลอง DDU ดูก่อน มีสายอื่นให้เทสมั้ยเช่น HDMI DP ถ้าไม่ดีขึ้นก็ส่งคืน

Comment

Originally posted by Echizen14 View Post
      ลอง DDU ดูก่อน มีสายอื่นให้เทสมั้ยเช่น HDMI DP ถ้าไม่ดีขึ้นก็ส่งคืน
      ตอนนี้ใช้ได้ละครับ เอาสเปรย์ CRC ฉีด ตรงช่อง dvi ครับ

Comment

Working...
      X