Announcement

Collapse
No announcement yet.

ยืมพื้นที่ขออนุญาตประจาน JIB ครับ เข้ามาดู

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อารมณ์ คนดีใจ อย่าไปว่า จขกท. เลย ถึงจะใช้คำผิดไปหน่อย ก็เถอะ ให้แปลที่เนื้อความก็พอ ไม่ต้องไปแปลหัวกระทู้หรอก เพราะไม่ได้มีเจตนาจะว่า เหอ เหอ

Comment

อ่านไปอ่านมาไม่เห็นจะประจานอะไรตรงไหนเลย หัวข้อกับเนื้อหาไม่ตรงกัน ทำเอกสารส่งฟ้องยุบ...ไปเลย

Comment

ผมล่ะตกใจ O_o"

ผมว่าประจานความซวยของตัวเองนะ -*-
        Last edited by Dej_SAVAGE; 3 Dec 2008, 06:41:20.

Comment

ดัน

Comment

ความเข้าใจภาษาไทย เด็กสมัยนี้ ต่ำมาก
            โรงเรียน น่าจะเอา วิชา วรรณคดี แต่งร้อยแก้วร้อยกรอง
            ประโยคคำฉันท์ เอามาสอนให้มากๆ
            คุณพิมพ์หัวข้อ ได้ไม่ผิด พวกที่อ่านนั้น ได้คิดไปเอง
            เพราะ คำว่าประณาม(นาม) หรือ ประจาน(จาร) ได้ถูกคนยุคสมัยนี้
            คิดไป ในทางลบ ทั้งๆ ที่มันเป็นคำกลาง

Comment

Originally posted by iamhonest View Post
              ราคานี้คงมีจำนวนจำกัด หาซื้อสินค้ายาก น่าจะโดนพวกพนักงานขายสอยไปหมด หรือสินค้าหมดแล้ว เพราะเห็นหน้าเว็บยังราคา 17500 บาท อยู่อีก

ราคาหน้าเว็บ แบบย่อส่วน วันที่ 3/12/2551
              ใน Web มันจะลงราคาแพงกว่าในระบบ I-Tech นิดหน่อยถ้าจะเอาราคาชัวๆก็ไปถามหน้าร้านเลยก็ได้ครับ

Comment

มันกำลังเปลี่ยนรุ่นไงราคาเลยลง

Comment

ตั้งกระทู้รุนแรงเกินไปนะครับเนี่ย

Comment

เอาน่าครับ คราวหน้าจะได้ไม่ใช้คำผิดอีก ^^

Comment

ประจานใช้ในทางลบนะครับ แต่ไงก็ขอบคุณที่ส่งต่อเรื่องดีๆ ครับ
                      (edit ได้ไม๊ครับหัวกระทู้อ่ะ ไม่แน่ใจ)

Comment

สมมุติ ว่ามีบางคนเห็นชื่อกระทู้แล้วเข้าใจตามที่เห็นหัวแต่ไม่คิดจะเข้ามาอ่านเนื้อใน แล้วเอาไปบอกต่อปากต่อปากว่า j i b ห่วยแตกหรือทำเรื่องเห็นแว่บๆว่าคนเอาไปโพสประจานjib คงขำๆกับคุณด้วยเนอะ

เข้าใจว่าตั้งขำๆ แต่ดูแล้วมันไม่เข้าท่านะผมว่า

Comment

จอ 26 นิ้ว ไม่ Full HD ก็แปลกแล้วครับ
                          ความละเอียดจอ 24 นิ้ว ปกติมันก็ Full HD อยู่แล้ว

Comment

อืมม

Comment

Originally posted by psuke View Post
                              โทษทีครับท่านทั้งหลาย กะว่าประจานความดีอ่ะครับ ไม่ได้คิดร้ายนะ

ปกติ 'ประจาน' เค้าใช้ในทางไม่ดีนะครับ ถ้าไม่รู้จริงก็ไปเปิดพจนานุกรมเหอะครับ เล่นเอาซะ JIB ชิพหาไม่เจอเลย ผมถอยมา 2 เครื่องละกับร้านนี้

Comment

อ้าาาา ใช่ ๆ

คำว่า "ประจาน" นั้น ใช้ ในด้านแง่ร้ายนะครับ

เรื่องนี้ น่าจะเป็น เรื่องบอกเล่าเก้าสิบ กันตามประสา u2u (user to user) มากกว่า

คือมีการบริการที่ดี เจ้าของกระทู้ดีใจ แล้วนำมาบอกต่อก็เป็นเรื่องที่ดี

แต่ว่า ใช้คำไม่ดี ไปสักหน่อยนะครับ

ไม่เป็นไรครับ พลาดแล้วครั้งหน้าก็ใช้ให้ถูกจะดีกว่าครับ หึหึ .

Comment

Working...
                                X