Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามข้อมูลหน่อยครับเล่น COD:WZ กระตุก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามข้อมูลหน่อยครับเล่น COD:WZ กระตุก

สอบถามหน่อยครับ เวลาเล่นเกม COD เล่นโหมด Multiplayer ไม่มีอาการกระตุกครับ Frame rate 100-130 ปรับ Ultra Full Hd ครับ
    แต่พอมาเล่นโหมด Warzone Fps ดรอบลงไป 20-30 กว่า กระตุกมากเลยครับควรแก้ปัญหายังไงดีครับ
    Cpu : Intel i5-12400F
    GPU: Galax Geforce RTX 4060Ti 8gb OC
    MB: PRIME H610M-K D4
    Ram: 24gb (8x16) Bus 2666
    Storage: M.2 1 TB ,SSD 256 GB, SSD 1 TB
    รบกวนช่วยหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

เฟรมเฉลี่ยเท่าไร

เป็นจังหวะไหน

ลองถอดแรมแล้วเทสทีละตัวมีอาการไหม

cpu ร้อนแค่ไหน จังหวะเล่นเกม

ลองปรับกราฟิกลงต่ำ มันกระตุกจังหวะเดิมไหม
    Last edited by taiseller; 14 Jul 2023, 16:58:16.

Comment

มีอาการเหมือนเดิมครับเล่นโหมด Warzone Fps 30-40
      CPU ร้อน 71 องศาครับ ปรับกราฟฟิคลงก็ยังมีอาการกระตุกครับ
      มีอาการแลคตั้งแต่ตอนที่โดดร่มลงมาที่พื้นเลยครับ

Comment

ram ของอะไรครับ ใส่ต่างยี่ห้อ ต่างบัสกันหรอครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแรมชุดใหม่บัส 3200-3600 ดูครับ

Comment

Working...
          X