Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard มีเสียงจี่ เวลาเล่นเกม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard มีเสียงจี่ เวลาเล่นเกม

สเปค
    R5 5600
    asrock a520m-itx/ac
    RX6700xt
    power 750 sfx cooler master

เวลาเล่นเกมจะมีเสียง จี่
    แล้วในบางทีจะมีเสียงแทรกเข้ามาในหูฟัง ตอนลากเมาส์เสียงก็จะเปลี่ยนไป
    หนักสุดคือ เหมือน Usb ทุกอัน หลุด แล้วต่อใหม่เอง

*** ลองเอาการดจอไปต่อเครื่องอื่นมาแล้วไม่เป็นไร ผมเลยเลงไปที่ mainboard

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ ว่ามีวิธีแก้หรือ ต้องเปลี่ยนใหม่เลย

https://www.youtube.com/watch?v=CgHxew2u9oA

Comment

จี่ไม่ว่า usb หลุดนี่ไม่โอเคครับ จังหวะกำลังบวกๆอยู่ เม้าท์หลุด พรุน ลองส่งเคลมดูมะ

Comment

จี่นี่ปกตินะแต่ไม่ได้เป็นทุกตัว เคยเอา b450 ไปเคลมอาการ usb หลุดจนผิดสังเกต (เคลมได้ตัวใหม่มาใช้ได้ปกติ ทางนั้นบอกชิพอะไรจำไม่ได้แล้วมีปัญหา)

Comment

ต่อแท่งกราวด์ ครับหาย

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
            จี่ไม่ว่า usb หลุดนี่ไม่โอเคครับ จังหวะกำลังบวกๆอยู่ เม้าท์หลุด พรุน ลองส่งเคลมดูมะ
            หลุดจนเพื่อนด่า เดียวลองส้่งเครมดูครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by reconnang View Post
              จี่นี่ปกตินะแต่ไม่ได้เป็นทุกตัว เคยเอา b450 ไปเคลมอาการ usb หลุดจนผิดสังเกต (เคลมได้ตัวใหม่มาใช้ได้ปกติ ทางนั้นบอกชิพอะไรจำไม่ได้แล้วมีปัญหา)
              เดียวลองส่งเครมดูครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by drmanabae View Post
              ต่อแท่งกราวด์ ครับหาย
              ขอบคุณครับ จะลองถามช่างที่บ้านดูครับ แอบสงสัยอยู่เหมือนกันแรกๆ มีเสียงที่ power หนักมาก

Comment

Working...
              X