Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับ adapter หัวชาร์จ USB-C

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับ adapter หัวชาร์จ USB-C

พอดีผมจะหัวซื้อชาร์จผมสงสัยกว่าถ้าสเป็คหัวชาร์จมันเกินจะมีผลอะไรไหมคับ
    จะต้องดูอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าคับ หรือแค่ input 5V,2A
    หัวเป็น type-C

ส่วนตัวไม่เคยเลือกซื้อพวกนี้เลยคับ
    มือถือก็ยังใช้เป็น micro อยู่เลยไม่มีความรู้เรื่องพวกนี้
    เข้าไปดูตามร้านออนไลน์ก็เจอพวก ชาร์จเร็วกลัวซื้อมาแล้วจะมีผลเสีย
    เลยมาขอข้อมูลเพิ่มเติมคับ

Last edited by Errorz001; 5 Apr 2023, 09:21:18.

หลักๆก็ดูแรงดันไฟ (V) ส่วนมาก 5v ก็ใช้ด้วยกันได้หมดครับ
    นอกนั้นก็จะเป็นเทคโนโลยี fastcharge แต่ละยี่ห้อก็จะมีเทคโนโลยีที่ต่างกัน จะใช้ adapter แทนกันไม่ได้ ถ้าใช้ด้วยกัน ไฟมันก็จะวิ่ง 5v ตามมาตรฐาน

Comment

ทุกอย่างที่อุปกรณ์ว่าจะ ดึงความสามารถ adapter ยังไง มันทำได้หรือไม่ได้

มันก็เหมือน power supply คอมนั้นแหละ ไปซื้อ PSU ขนาด 2000W มาใส่ ก็ไม่ได้ทำให้คอมพังหรอก

Comment

Working...
      X