Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องpsu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องpsu

คือจะอัพกาดจอแต่ไม่รุ้ว่าจะไหวไหม คอมเป็นhp compaq 6300 psu 240W
    cpu i5-3470
    แรม4gb*4ตัว
    Ssd 500gb ของsandisk จะใส่กาดจอ gtx1050 lp(ตัวเคสบาง)
    ไม่รุ้ว่าจะรอดไหมครับผมรึต้องอัพpsu ถ้าอัพควรอัพอย่างไรดี
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับท่านที่มาตอบด้วยครับ

ถ้าดูจากสเปคที่เวบหลัก สลอต x16 จ่ายไฟได้ไม่น่าจะพอครับ ไม่เกี่ยวกับ psu

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ถ้าดูจากสเปคที่เวบหลัก สลอต x16 จ่ายไฟได้ไม่น่าจะพอครับ ไม่เกี่ยวกับ psu
      พอดีเหนในเว็ปยูทูปเขาใส่กันเลยจะลองใส่ดู

Comment

มันมี x16 ที่จ่ายไฟเลี้ยง 1050ti ไม่ไหวด้วยหรอ

Comment

เมนบอร์ดไฟต่ำไปครับจ่ายไฟไม่ได้
          จ่ายไฟ25Wเอง

Comment

Originally posted by LipkiZ View Post
            มันมี x16 ที่จ่ายไฟเลี้ยง 1050ti ไม่ไหวด้วยหรอ
            https://youtu.be/r-TIELH9jXU เหนยุทูปของยุ่นอันนี้ รุ่นเดียวกันเหมือนกันทุกอย่างยัดลงไปเปิดเล่นpubGแบบงงๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Sumomo View Post
              เมนบอร์ดไฟต่ำไปครับจ่ายไฟไม่ได้
              จ่ายไฟ25Wเอง
              https://youtu.be/r-TIELH9jXU เหนเขาใส่ได้ปกติเลยรุ่นเดียวกันเหมือนกัรยิ่งกว่าเเกะ

Comment

ถ้าคาใจคงต้องลองครับ
                แต่ไม่แปลก ที่บางครั้งเอกสารก็ไม่ได้ตรงกับการใช้งานจริง

Comment

ดูจากภาพเมนบอร์ดแล้ว เปลี่ยน psu ใหม่
                  แกะบอร์ดมาใส่เคสใหม่ วัดขนาดก่อนล่ะ ไม่งั้นใส่ไม่ลง
                  ถ้าอยากได้รู usb อื่นๆ จะต้องหาสายมาต่อเอาเอง

เท่าที่เคยลองกับคอมยุค 775 การ์ดจอ 3060 ก็ยังใส่ได้นะ แต่ขวดมาก!! แต่ก็เล่นเกมได้แหล่ะ ถึงเฟรมเรทจะไม่ได้แรงตามคุณภาพคับแก้วของการ์ดจอก็เถอะ

Comment

Working...
                  X