Announcement

Collapse
No announcement yet.

power supply เสียงดังแบบนี้เวลาเล่นเกมเกิดจากอะไรครับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• power supply เสียงดังแบบนี้เวลาเล่นเกมเกิดจากอะไรครับ ?

ข้อมูลจําเพาะ
    ซีพียู : i5 - 13600k MB : b660m Aorus
    การ์ด : MSI 3080 เกมมิ่ง X 10 GB คูลเลอร์ : NZXT คราเคน Z53 240 มม.
    แรม : 16 GB
    3200 เมกะเฮิรตซ์
    มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ : คูลเลอร์มาสเตอร์ v 850w SFX 80+ ทอง
    เคส : Lian-li mini

จะเป็นเวลาพิเศษเท่านั้น เล่นเกม**** เช่นเกม valorant
    เสียงจะดังตลอดการเล่นเกม แต่ถ้าพับหน้าจอมาเล่นอย่างอื่นเสียงจะหายไป สลับมาเกมแล้วเสียงก็ดังอีก
    ใครพอจะทราบว่าเกิดจากอะไรรบกวนด้วยนะครับ
    ไม่มีการปรับ OC ประกอบมาเล่นเดิมๆเลยครับ ***
    Last edited by tangmaesmr; 25 Jan 2023, 15:12:35.

Comment

มันจะดังเมื่อโหลดไฟหนัก ๆ ใช่ไหม
      ที่ว่าสลับหน้าจอแล้วหายดัง อาจจะเป็นเพราะบางเกม ลดเฟรมเมื่อไม่ได้ active
      ลองเทส gpu กับพวก powermax / furmark ดู
      ถ้าดังก็ไม่แปลก PSU หลาย ๆ ตัวก็ดัง อยู่ที่ว่าจะดังมากดังน้อย
      ส่วนที่อัดมาคงไม่รู้ว่าดังผิดปกติไหม เพราะเอาไปจ่อ

ของผม ไม่ได้ยินเสียงนะ อาจจะเพราะเสียงพัดลมกลบ

Comment

ยาว >>> https://youtu.be/CgHxew2u9oA
        Last edited by taiseller; 25 Jan 2023, 17:01:41.

Comment

เรื่องปกติ...แต่ไม่เป็นทุกตัว

Comment

Working...
          X