Announcement

Collapse
No announcement yet.

เมนบอร์ดรุ่นนี้ จำเป็นต้องเสียบสาย4พินเพิ่มไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เมนบอร์ดรุ่นนี้ จำเป็นต้องเสียบสาย4พินเพิ่มไหมครับ

MAINBOARD (1700) GIGABYTE B760M AORUS ELITE
    ใช้กับ CPU INTEL CORE I5-13400F LGA 1700

ไม่ต้องเสียบก็ได้มั้ง ซีพียู i3-i5 กินไฟน้อย ที่ต้องเสียบน่าจะเป็นพวก i9 ที่กินไฟ 150 วัตต์

Comment

i5 gen นี้ก็ 150W ง่าย ๆ ถ้า full load
      แต่มันก็ใช้งานได้ครับ แม้เสียบแค่ 8 pin

Comment

ขอบคุณครับ เคยประกอบแต่รุ่นเก่าๆ AM2+ 1150 AM4 พอเจอเมนบอร์ดแบบนี้ เลยสงสัย
        รุ่นใหม่ไม่เคยได้จับ หลานสั่งประกอบ เลยจัดให้
        สเปคที่ผมจัดให้หลาน การ์ดจอใช้ตัวเดิม750TI พาเวอร์650+ เคสเดิม จอ18.5นิ้วอันเดิม เกมที่เล่น Path of Exile เกมเดียว

Comment

ถ้ามีงบและมีความต้องการเล่นเกมใหม่ๆ ก็ขยับไปเป็นซัก 1660 series ก็ได้ครับ
          ส่วนจอ 18.5 นิ้ว ผมว่ามันเล็กไป ไม่เหมาะสำหรับการเล่นเกม

Comment

Working...
          X