Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง บอร์ดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง บอร์ดครับ

ผมใช้ cpu i5 10400f ram 16 gb bus 3200mhz
    บอร์ด h510m s2h ถ้าซื้อบอร์ดของ b560m มาใส่ bus ก็จะวิ่งได้ 3200mhz(oc) ใช่ไหมครับ เพราะบอร์ดเก่าเปิด xmp วิ่งแค่ 2666mhz เอง หรือต้องเป็น z เท่านั้นถึงจะ oc ได้
    Last edited by tanakorn10; 20 Jan 2023, 16:25:09.

B560 เปิด xmp ได้เลย บอร์ด b หลัง ๆ OC ram ได้

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      B560 เปิด xmp ได้เลย บอร์ด b หลัง ๆ OC ram ได้
      ผมว่าจะเอา asus b560m-k ตัวนี้ก็ได้ ใช่ไหมครับ

Comment

ถ้าเดิมใช้ h510 หา b560 แบบแรม 4 แถวเถอะ
        แต่ถ้าได้ราคาดี และไม่คิดเพิ่มแรม ก็เอาแค่ตัวนี้ก้ได้
        ส่วนถ้ากลัวว่า XMP ไม่ได้ มีคลิปให้ดูตามนี้

Comment

Originally posted by taiseller View Post
          ถ้าเดิมใช้ h510 หา b560 แบบแรม 4 แถวเถอะ
          แต่ถ้าได้ราคาดี และไม่คิดเพิ่มแรม ก็เอาแค่ตัวนี้ก้ได้
          ส่วนถ้ากลัวว่า XMP ไม่ได้ มีคลิปให้ดูตามนี้
          ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
          X