Announcement

Collapse
No announcement yet.

flash drive สร้าง shortcut แก้ไม่หายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• flash drive สร้าง shortcut แก้ไม่หายครับ

ใช้โปรแกรม Unhidden แล้ว Format แฟรชไดร์ มันก็ขึ้นมาอีก หรือต้อง Format คอมด้วยครับ

ถ้าแบบนี้ก็แสดงว่าตัวคอม ฯ ยังติดไวรัสอยู่ วิธีแก้ก็ตามนั้นแหละฟอร์แมตลงวินโดว์ใหม่ อย่าลืมตัวแฟลชไดรฟ์ install windows
    ต้องไปทำมาจากเครื่องอื่นที่ไม่มีไวรัสนะ และบางทีอาจจะต้องฟอร์แมตดิสทั้งลูก เพราะมันอาจจะแอบอยู่ที่ไดรฟ์อื่น ๆ นอกจาก C:

Comment

น่าจะมีไฟล์ติด อยู่ในระบบเรา

หาเครื่องมือมาสแกน

ถ้าไม่หายก็ลง os ใหม่ไปเลย

แบ๊กอัพไฟล์สำคัญด้วยนะ

Comment

Working...
      X