Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง Driver การ์ดจอแล้วจอดับครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง Driver การ์ดจอแล้วจอดับครับ

จอดับ แต่ยังมีเสียง เหมือนเครื่องกับการ์ดจอมัน Disconnect กัน พอ Reset ใหม่ หน้าจอก้จะ resolution เพี้ยน เหมือนไม่เจอ Driver พอลง Driver ก็ดับใหม่ ลองกลับ Driver เก่าแล้วไม่หาย

เครื่อง XFX RX6500xt+ Ryzen 3500
    MB Galax AM4+ B550M

ลองเช็คโดยเปลี่ยน PSU สำรอง มาใส่ อาการไม่หาย
    ลองเปลี่ยนการ์ดจอ ไปใส่เครื่องอื่น ลง Driver ได้ปรกคติ

จะส่งการืดจอเครมก็กลัวจะไม่ใช่การ์ดจอ

ควรเช็คจุดไหน ยังไงอีกบ้างครับ

เข้า safemode ได้ ก็ลอง ddu

Comment

หายแล้วขอบคุณครับ

Comment

Working...
      X