Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข้อสังเกตเกี่ยวกับการ์จอมือสอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข้อสังเกตเกี่ยวกับการ์จอมือสอง

กำลังจะซื้อการ์ดจอมือสองไม่มีประกันควรดูจุดไหนพิเศษ
    อุณหภูมิ idle - full load ไม่สูงมาก
    3d mark ผ่าน
    pcb ไม่แตก ไม่บิ่น ไม่มีคราบสนิม
    พัดลมทำงานปกติ ไม่ฝืด
    ไดร์เวอร์มองเห็นการ์ดจอปกติ
    นอกจากนี้ควรสังเกตอะไรเพิ่มบ้างครับ ขอบคุณครับ

ก็ครบหมดแล้วครับ ตามนั้นเหละ

แต่การ์ดเหมืองมีประกันก็เยอะ การ์ดประกันหมดนี่ไม่น่าเล่นเลยนะ

Comment

เป็นไปได้หาพ่อค้าที่เชื่อถือได้ว่าจะรักษาสัญญาประกันใจ เช่น 7 วัน ก็เทสเองให้มั่นใจ

Comment

ประกันเหลือ 610 วันครับ แต่มีรอยแตกตรงกรอบนิดนึงครับ

Comment

พ่อค้ามีเครดิตเยอะเลยครับ ราคาการ์ดถูกกว่าปกติ 7-8 พัน

Comment

Originally posted by PookTy View Post
            ประกันเหลือ 610 วันครับ แต่มีรอยแตกตรงกรอบนิดนึงครับ
            ถ้ามีรอยแตกระวังประกันบางเจ้าจะโดนตัดนะครับ

Comment

Originally posted by PookTy View Post
              ถ่ายรูปแล้วส่งให้ บ.ที่รับประกันพิจารณาครับ

Comment

Working...
              X