Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามผู้รู้หน่อยครับ

คือผมจะประกอบคอมเอามาเปิดบอท จะใช้ cpu xeon หาเมนบอร์ด X99 แบรนด์หายากมาก ส่วนมากเห็นแต่บอร์ดจีนเยอะมาก อยากถามว่าเมนบอร์ดจีนใช้งานทนไหมครับ

บอทของอะไรครับ
    nox ?

Comment

นั่นน่ะสิ ... ซื้อ Huananzhi เพิ่งใช้มาได้สัก 2 เดือนเอง ก็ OK น่ะ
      CPU 3.5 Mhz All Cores
      10 cores 20 threads
      น่าจะทน เพราะไม่ร้อน OCไม่ได้ครับ
      MB+CPU 147 Us$ ตอนซื้อไม่ถึง 34 บาท ช่วงนี้ 37บาทกว่า จ่ายเพิ่มหน่อย
      MB Asus ใหม่มือ1 จำชื่อไม่ได้ LGA2011-3 ใช้ Chipset Intel C612 เหมือนกันที่ร้าน Autonet เห็นขายอยู่ 12000กว่าๆครับ
      ผมแค่หา PCIEx4 to USB3.2x2 20Gbps มาใส่เพิ่มอีกประมาณ 1000-.
      Raid0 บน MB ใช้อยู่ก็ปกติดีครับ
      มันลดบางสิ่งลงไปเท่านั้น เช่น พัดลมที่ปรับรอบได้มีแค่ 2 Ports จาก 4 Ports
      บน BIOS ไม่มีฟังขั่น Overclock สำหรับปรับ FSB
      BIOS เก่าๆ ไม่มี GUI
      ราคานี้จะเอาคุ้มที่กี่ปีครับ

Comment

Working...
      X