Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows has stopped this device (Code 43) แก้ไขยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows has stopped this device (Code 43) แก้ไขยังไงครับ

https://www.picz.in.th/image/pe31Gf

แก้ไม่หาย พยายามทำทุกอย่างแล้ว ทั้งถอดสายอุปกรณ์ทุกอย่าง ทั้งลงวินโดว์ใหม่ และล่าสุด เปลี่ยน cpu mb ram มันก็ยังเป็นเหมือนเดิม อาการเหมือนเครื่องมันบอกว่าอุปกรณ์สายหลวม แต่ไม่รู้ว่าเป็นที่ตัวอะไร แล้วสัญญาณมันจะเด้งอยู่ตลอดเวลา น่ารำคาญมาก แถมปิดเสียงไม่ได้ แต่ปัญหาคือ ถอดอุปกรณ์ออกหมดแล้ว เหลือแต่แต่เคสปล่าวๆ มันก็ยังมีเสียงเด้งเหมือนเดิม ตอนแรกก็คิดว่า ช่อง usb ของบอร์ดเสีย แต่พอเปลี่ยนบอร์ดใหม่ มันก็เป็นอีก ....ใครเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างครับ ผมหาใน youtube วิธีแก้ต่างๆ ทำตามแล้ว ก็ไม่หาย ตอนนี้ไม่รู้จะแก้ยังไงแล้วครับ

ถ้าจะไล่เปลี่ยนขนาดนี้แล้ว คงต้องไล่ให้หมดเลยครับ
    เทสเปลือยนอกเคส เทสเฉพาะ cpu/mb/ram/ssd
    บางเคสแปลก ๆ อาจจะต้องเทสเปลี่ยนสายไฟ สลับเปลี่ยน psu
    หรือแม้แต่ปลั๊กไฟบ้านกันเลยทีเดียว

ควรแจ้งสเปคมาด้วย

Comment

Originally posted by taiseller View Post
      ถ้าจะไล่เปลี่ยนขนาดนี้แล้ว คงต้องไล่ให้หมดเลยครับ
      เทสเปลือยนอกเคส เทสเฉพาะ cpu/mb/ram/ssd
      บางเคสแปลก ๆ อาจจะต้องเทสเปลี่ยนสายไฟ สลับเปลี่ยน psu
      หรือแม้แต่ปลั๊กไฟบ้านกันเลยทีเดียว

ควรแจ้งสเปคมาด้วย
      พระเจ้า.......อาจจะเป็นที่สายไฟ psu ครับ ผมลองเอาอันใหม่ มาใส่ เสียงไม่ดัง แจ้งเตือน แต่ยังขึ้นฟ้องไม่รู้จักอุปกรณ์ที่ยังค้างเครื่องหมายเตือนอยู่ ลบออกมันก็เด้งขึ้น แต่เครื่องหมายเตือนสีเหลืองหาย แต่เสียงไม่ดัง .......ขอรอดูอีก 2-3 วันว่าจะมีเสียงดังเตือน ให้รำคาญอีกใหม่ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับ ที่ให้ข้อมูลในการแก้ไข มีประโยชน์มากครับ

Comment

พอร์ตเสียบพวก usb หูฟัง,ลำโพง ที่ตัวเคสเสียหรือเปล่า

Comment

ผมเคยเจอมึน ๆ เป็นที่คีย์บอร์ดเสียก็มีนะ เครื่องค้างเฉยเลย

Comment

Originally posted by sperrr View Post
            พอร์ตเสียบพวก usb หูฟัง,ลำโพง ที่ตัวเคสเสียหรือเปล่า
            อาจจะเป็นไปได้ครับ แต่ตอนนี้เปลี่ยนสาย ไฟ ac power แล้ว ไม่มีดังแจ้งเตือนเหมือน ช่อง usb หลวม แต่มันขึ้นเตือนอุปกรณ์ ลบไม่ออก พอลบแล้วก็เด้งโชว์ขึ้นมาอีก แต่ไม่ดังเดือนถี่ๆ แล้วครับ

Comment

Originally posted by taiseller View Post
              ผมเคยเจอมึน ๆ เป็นที่คีย์บอร์ดเสียก็มีนะ เครื่องค้างเฉยเลย
              คีย์บอร์ด ไม่น่าเสียครับ ผมใช้ razer huntsman ทนมากครับ สายถักแข็งแรง ใช้หลายปีแล้ว เมือก่อนใช้ตัวถูกๆ 1-2 พันกว่า ไม่ทนเลย ไม่ถึงปีเสีย

Comment

Originally posted by เจ้าพ่อวินนิ่ง View Post

คีย์บอร์ด ไม่น่าเสียครับ ผมใช้ razer huntsman ทนมากครับ สายถักแข็งแรง ใช้หลายปีแล้ว เมือก่อนใช้ตัวถูกๆ 1-2 พันกว่า ไม่ทนเลย ไม่ถึงปีเสีย
                เคสแปลก ๆ เยอะครับ เจอไม่เหมือนกัน แค่จะบอกว่าหากยังหาไม่เจอ คงต้องไล่เทสไปเรื่อย ๆ
                หากตอนนี้มี SSD ว่าง ๆ สักตัว
                ลองลง os มาเทส

Comment

ลองเปลี่ยนเวอร์ชั่น OS ยังครับ

Comment

Working...
                  X