Announcement

Collapse
No announcement yet.

I7 12700 เครื่องนอกยกเครื่อง เล่นได้ไหมครับ ต้องระวังอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• I7 12700 เครื่องนอกยกเครื่อง เล่นได้ไหมครับ ต้องระวังอะไรบ้างครับ

เครื่องนอก มันจะเสียง่ายไหมครับ

Cpu : Intel Core i7-12700F

Board : Asus Tub gaming B660M plus Wifi

ram : Corsair 16GB 3200 8x2

SSD : Western Black 500GB SN770

VGA : -

Power : 700W OEM

ขอความรู้หน่อยครับ ร้างลาวงการมานานมากครับผม^^

Comment

อะไรคือเครื่องนอกน่ะ

Comment

ซื้อจากต่างประเทศหรอครับ ถ้าใช่วัสดุมันก็เหมือนกันอ่ะแหละ ระวังเรื่องประกันกับจะโดนหลอกมั้ย ถ้ามีชิ้นไหนพังเวลาเคลมคุณก็ต้องส่งไปเคลมที่ต่างประเทศเอง ค่าขนส่งแล้วแต่ประกันมั้ง

Comment

วัดดวง

Comment

Originally posted by taiseller View Post
            อะไรคือเครื่องนอกน่ะ
            นั่นดิครับ หมายถึงอะไร ดูจากสเปกก็มีขายทั่วไป หรือ มือสองจาก ตปท. นิ
            อ้อ CPU รหัส F ต้องใส่การ์ดจอแยกนะ มีการ์ดจออยู่แล้ว ?

Comment

CPU รหัส F ไม่มีการ์ดจอแยกก็จอมืด

Comment

ของนอกของในไทยก็มาจากแหล่งเดียวกัน ซื้อจากนอก เวลาเสียติดต่อส่งเคลมนอกเอง ...ซื้อในไทยส่งเคลมง่ายหน่อย ส่งเคลมที่ร้านซื้อมา เรื่องเสียแล้วแต่ดวงจะไทยจะนอก เสียได้หมด

Comment

นอกไหนอะ ถ้านอกประเทศน่าห่วงเรื่อง psu เห็นว่าเป็น OEM ด้วย บางตัวมันรับแค่ 110v บ้านเราใช้ 220v

Comment

Working...
                  X