Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lenovo yoga slim7 หา Card Reader ที่เป็น USB-C ไม่เจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lenovo yoga slim7 หา Card Reader ที่เป็น USB-C ไม่เจอ

Lenovo yoga slim7 หา Card Reader ที่เป็น USB-C ไม่เจอ

ตามรูปข้างล่างครับ

1.ภาพแรกนี้ผมเสียบ ตัวสาย Thunderboltz เข้ากับตัว Card Reader แล้วต่อเข้า Notebook มันไม่เจอตัว Memory Card ของผมครับ
    ซึ่งก่อนหน้านี้เคยใช้สายที่มากับตัว Card Reader ซึ่งสายนั้นเป็นแค่ USB-C ธรรมดา ก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน แต่ไปเสียบ Mac แล้วขึ้นครับ

2. ตามภาพ2 ผมต้องเอาหัวแปลงมาแลงเป็น USBปกติ แล้วแปลงเป็น USB-C อีกรอบ ตัวMemory Card ถึงขึ้นครับ

การ์ดรีดเดอร์ เป็นทันเดอโบล ไม่เคยใช้ไม่ทราบ
    แต่ดูทรงแล้ว เอ๋อกับลีโนโวแหละ
    ใช้ตัวแปลง มันก็กลายเป็น USB2 ไม่มีปัญหาเท่าไหร่หรอก

Comment

ช่อง usb-c ใช้กับ thunderbolt ตรงๆ ไม่ได้อยู่แล้วครับ ต้องใช้หัวแปลง

หรือไม่ก็ต้องเป็นช่อง usb4.0 จะรองรับทั้งคู่

Comment

Working...
      X