Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรใช้ PSU กี่วัตต์ดีแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรใช้ PSU กี่วัตต์ดีแนะนำหน่อยครับ

สอบถามหน่อยครับ พอดีจะประกอบคอมใหม่ ตอนนี้ก็สั่งของมาหมดแล้วครับ ขาดแค่ Psu อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ งบ 2000 บาท

สเปคที่จัดไว้ครับ

Cpu : Ryzen5 5600G
    MB : MSI A520M-APRO
    SSD : 500 gb
    M2 : 240 gb western สีเขียว
    Ram : DDR 4 8*2 3200 (Battle-Ax)
    Gpu : GTX 1660 gaming x
    psu : …. เลือกให้หน่อยครับ ตอนนี้ขาด Psu อย่างเดียว นอกนั้นซื้อหมดแล้วครับ

กระทู้เก่าเค้าแนะนำ SEASONIC S12III (SSR-650GB3) ครับ ไม่ได้ดีมากอะไรหรอก แต่ชื่อเสียงเก่า ๆ น่าจะไว้ใจได้อยู่

Comment

Originally posted by jonenike View Post
      กระทู้เก่าเค้าแนะนำ SEASONIC S12III (SSR-650GB3) ครับ ไม่ได้ดีมากอะไรหรอก แต่ชื่อเสียงเก่า ๆ น่าจะไว้ใจได้อยู่
      ถึกและทนมากครับ ทั้ง S12II และ S12III

Comment

ส่วนตัวประทับใจ thermal take ครับไม่ค่อยผิดหวัง ส่วน CM ขนาดโกลด์ไม่ค่อยปลื้มครับ

Comment

Working...
        X