Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ด 775 มือ1 ก็ยังมีพอหาได้อยู่เนาะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ด 775 มือ1 ก็ยังมีพอหาได้อยู่เนาะ

ผมหาข้อมูลน้อยไปหน่อย บ้าไปหาซื้อของมือ2เฉยเลย ทั้งที่มือ1 ก็ยังมีเยอะอยู่ ไม่แพงเท่าไหร่ด้วย แค่พันนิดๆ เอง

หาได้จากที่ไหนครับ

Comment

Originally posted by seklosoja View Post
      หาได้จากที่ไหนครับ
      ร้านดังๆ ในเว็บนั่นแหละ บางทีมันก็หมดสต็อก แล้วมีมาอีกเป็นระยะๆ

Comment

775 มือหนึ่ง ส่วนใหญ่ก็เกรดล่างของค้างสต๊อก ไม่ก็งานจีนโนเนม ไม่ค่อยทน และไม่รู้ว่าทำไมถึงยังใช้กันอยู่

Comment

ตามเม้นบนเลย ถ้าส่วนตัวนะหาซื้อมือ 2 ยี่ห้อดีๆหน่อย ตัวรุ่นๆอดีตท๊อบๆ (โอกาศใช้แล้วเสีย มันก็ยังพอซ่อมคุ้มอยู่)

Comment

775 มันขยับไปไหนไม่ได้น่ะสิครับ
            ของจีนทั้งนั้นแหละครับ ขึ้นอยู่กับว่าจะใส่ยี่ห้ออะไร

ผมว่างงานซื้อ x99 กับ Xeon E5-2666V3 มามี DDR3 เก่าๆ อยู่หลายตัว
            Chip น่าจะเป็น Modify X99 (intel C612) ใช้ได้ทั้ง DDR3 หรือ DDR4
            คล้ายกับ G41 ที่ใช้ได้ทั้ง DDR2 หรือ DDR3
            แต่เฉพาะ CPU กลุ่มหนึ่งเท่านั้นครับ มีจนสุดที่ 18 Cores
            มันก็ดีน่ะ จีนๆ เนี่ย ฮัวหนานฉี ไม่รู้อ่านถูกไหม
            https://ocpost.overclockzone.com/ima...d994756.md.jpg https://ocpost.overclockzone.com/ima...99d90bd.md.jpg

950 บาทกับ CPU 10C/20T Max freq. 3499 Mhz มี AVX2
            MB รอมัน Sale ครับ ผมซื้อ 4300-. เมื่อ 27 ส.ค. ไม่รู้มัน Sale วันอะไรเหลือ 3600-.

เขาห้ามโฆษณา เข้าไป Search ใน Ali "Huananzhi x99"
            TF ใช้ได้ทั้ง DDR3 หรือ DDR4
            T8 ใช้ DDR3
            F8 ใช้ DDR4
            RAM ถูกครับถ้าจะใส่เต็ม 256GB DDR3 ไม่ถึง 20พัน ,DDR4 24พัน
            แค่ 32 ก็เหลือเฟือครับ มันเป็น QUAD Channel ใส่อย่างต่ำ 4 แถวครับ

Last edited by Merlin605; 30 Aug 2022, 05:58:50.

Comment

Unlock Turbo เพื่อให้ CPU ไปทำงานที่ All Core 3.5Ghz แทนที่จะเป็นแค่ 2.9Ghz ครับ

Comment

Working...
              X