Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่อง ryzen 5 + nvidia A2000 ทำไมค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่อง ryzen 5 + nvidia A2000 ทำไมค้างครับ

ซื้อเครื่องมาก ได้ 1 เดือน เป็น ryzen 5 + การ์ดจอ A2000
    Ram 16 Gb
    พอเปิดงาน เช่น auto cad ที่มี ยูนิตเยอะ หน่อย (แค่เปิดนะครับ) โปรแกรมค้าง ไป 5-30 นาที
    ดู task manager จะเห็น cpu วิ่งไป เต็ม 100 เปอร์เซ็น gpu วิ่ง 5-10 เปอร์เซ็น
    คิดว่าเป็นอะไรครับ

ram usage ?
    disk activity ?
    ลง os อะไรครับ ลงใหม่เลยไหม
    เป็นแค่ autocad หรือมีโปรแกรมอื่นด้วย

Comment

AUTOCAD VER อะไร 3D หรือ 2D ถ้า Elemen เยอะๆ
      แล้ว VER ต่างกันมากๆ มันต้องคำนวนสร้างรูปนาน

อาการนี้ให้เพิ่ม RAM ก่อน Element เยอะจนค้าง
      ส่วนใหญ่ RAM ไม่พอ

Comment

ขอบคุณครับ เดี่ยวไปดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by kiyo View Post
          ขอบคุณครับ เดี่ยวไปดูก่อนครับ
          ลองดูครับ ทำงานสายนี้ถ้าไม่ทำ Visual Render หรือ FE ไม่ต้องซื้อ pro grahic
          ก็ได้ครับ อัดแรม อัด CPU ไปก่อน

Comment

Working...
          X