Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง Flash BIOS หรือ Update BIOS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง Flash BIOS หรือ Update BIOS ครับ

สวัสดีครับ ตอนนี้ใช้ Asrock B460m Pro4 อยู่ครับ
    อยากทราบว่าปกติแล้ว ตัว BIOS จำเป็นต้อง Update ไหมครับ เช็คแล้วเวอร์ชั่นของผมเป็น 1.40 แต่ในเว็ป Asrock ตัวล่าสุดจะเป็น 1.50 จึงไม่แน่ใจว่าปกติแล้ว เราควรจะอัพเดท BIOS ให้ล่าสุดตามเว็ปไซต์หรือไม่ครับ กลัวอัพเดทแล้วมีผลกระทบเช่นเปิดไม่ติด ฯลฯ ครับ
    Spec
    I5 10400f
    Gigabyte RTX 3060ti
    Asrock B460M Pro4
    RAM 16Gb Aorus
    PSU Superflower mega 700w
    SSD 512 Gb

ขอบคุณครับ

ดูคำอธิบายสิ ว่าไบออสมันแก้อะไร ล่อตาล่อใจหรือมีความสำคัญหรือไม่

ตัว 1.50 Optimized CPU core performance อยากอัพไหมล่ะ

ตัว 1.51 อัพเดต Support CAM หรือ ResizeBar

ล่าสุด 1.6 แก้อะไรก็ดู

ถ้าแนะนำส่วนตัวก็อัพๆ ไปเถอะครับ

Comment

Intel อัปเลยครับ
      ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

Comment

intel อัพๆไปเถอะ ยังไงก็ใส่ cpuได้แค่ 2เจน ไม่มีปัญหาหรอก ....แต่ถ้าเป็น amd ก่อนอัพต้องอ่านให้เข้าใจหลายๆรอบ เดี่ยวมันจะใส่ cpu เก่าๆไม่ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

เริ่มมากันเรื่อยๆ แล้ว PSU ที่เป็น next-gen ATX 3.0 and PCIe Gen5 ใครจะซื้ออย่าลืมดู แพร่หลายแน่ๆ ต้นปี 2023 หลัง VGA RTX 4000/ RX 7000 ออก

https://videocardz.com/newz/seasonic...ORa_ega1-SFPL8

Comment

Working...
            X