Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Silverstone เยี่ยมจริงๆ ใช้มาสิบกว่าปีเพิ่งจากไปวานนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Silverstone เยี่ยมจริงๆ ใช้มาสิบกว่าปีเพิ่งจากไปวานนี้

PSU Silverstone รุ่นธรรมดา 700 w. ซื้อมา 10 กว่าปี ใช้ดีไม่มีงอแง วันก่อนเปิดเครื่องใช้งานก็ปกติดี จนปิดเครื่องไว้ พอตอนเช้ามาเปิดเครื่องเงียบสนิท จากไปอย่างสงบเลย แบบนี้ก็มีเนาะ 555

อยู่ที่การโหลด ฝุ่น ความร้อน
    ได้ 10 ปีก็คุ้มละครับ

อย่างไรลองเทสอีกสักรอบว่าเป็นที่ psu หรือไม่
    ผมเคยเจออาการดับสนิท เอามาฉีด ๆ ล้าง ๆ ก็ใช้ได้นะ
    แต่ไม่นานก็เป็นอีก

Comment

สมัยก่อนของทนๆไม่ต้องแพง scytheผมก็ยังไม่พัง จนบริษัทมันเลิกผลิตPSUไปแล้วสงสัยพังยากคนไม่ซื้อใหม่

Comment

ใน clip นี้ ไส้ในของ SilverStone ก็ดูดีกว่า

https://www.youtube.com/watch?v=RTT5k2imblA
        Last edited by iBiz; 23 Jun 2022, 05:57:38.

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
          สมัยก่อนของทนๆไม่ต้องแพง scytheผมก็ยังไม่พัง จนบริษัทมันเลิกผลิตPSUไปแล้วสงสัยพังยากคนไม่ซื้อใหม่
          scythe ใส้ในมันก็ seasonic ดีๆนี่แหละครับ โครตดุ โหลดหนักๆ volt ก็ไม่ค่อยสวิง

อยากรู้เหมือนกันว่า scythe 700w ผมมันจะบินเมื่อใหร่ 5555555

Comment

ยังไม่เคยลิ้มลองเลย SS
            ลองมาแต่ corsair, TT, Raidmax, dtech

Comment

จับมาหลายแบรนด์หลายรุ่น (Silverstone,Corsair,TT,Raidmax,Seasonic,Superflower) คนนั้นบอกนี่ดีโน่นดีก็ตามๆเขาไป พังบ้างเคลมบ้างขายต่อบ้าง ซื้อประสบการณ์

หินเงินตัวล่าสุดที่เปลี่ยนเพราะสภาพภายนอกเยินยับลอกหมดหล่อ และwต่ำไปหน่อย เลยขายให้เพื่อนไปขุดเหมือง (หมดประกันขายไปลงเหมือง2ปี อายุpsu 6ปี+) ล่าสุดเพื่อนปิดเหมือง หินเงินก็ยังไม่พัง...

ตัวที่ผมซื้อมาใหม่หลังจากขายให้เพื่อน(ไม่ใช่SliverStone)พังได้เคลมก่อนหินเงินที่ขายให้เพื่อน เลยกลับมาSSเหมือนเดิม

สุดท้ายผมก็ให้หินเงินนี่แหละครับ ที่ไว้ใจ ราคาถูกด้วย ส่วนตัวเคยใช้600w-850w(ไม่ได้ดิสแบรนด์อื่นนะผมครับอาจจะซวยเอง)

Comment

ของผม scythe gouriki-iii 600w ยังฟิตดีอยู่ แต่ถ้าพังเมื่อไหร่ ยังไม่รู้จะไปใช้ยี่ไหนแทนดี

Comment

Working...
                X